Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Guest
    Nãy đang ngồi làm đồ án thì em nhận đc thông báo mới về

BBM Channel trên betazone. Thấy là lạ nên em vào down thử. Thật bất ngờ, nó là bản update mới của BBM. Các bác có thể down về BBM 8 Beta tại BetaZone, sau khi download về BlackBerry sẽ gửi keycode cho các bác sử dụng. Bản update có dung lượng ~ 6Mb.

Khi mở BBM lên. Đập vào mắt em là giao diện tab mới toanh của em nó, rất chuyên nghiệp (Cái này em cũng đánh giá cao ở WhatsApp, và bây giờ thì BlackBerry đã đem nó lên BBM) avatar của contacts hình vuông không còn bị bo tròn như bản BBM7 (Theo em nhìn thế này đẹp hơn là bo một cách quá đáng như BBM7)

+ Giao diện chính:
    Như các bác thấy thì BBM8 có 5 Tab tất cả. Bao gồm: Chats, Contacts, Groups, Channels và Updates.
    - Tab đầu tiên trong giao diện BBM8 là tab Chats:
    - Giao diện Tab "Updates":
    Menu options của BBM vẫn không có gì thay đổi. Khá...xấu Ko có gì nên em bỏ qua
    - Cái đáng nói ở đây chính là BBM Channel.
    Lúc mới vào, BBM Channel sẽ hiện các "kênh" gợi ý. Các bác cũng có thể tự tạo kênh cho mình. Cái này em nghĩ BBVietnam sẽ có kênh riêng cho mình.
    Vì tò mò nên em thử tham gia 1 kênh, cụ thể là trang CB, giao diện rất dễ nhìn, và đơn giản:

Tất cả thao tác của channel đều trong BBM hết. Cái này giống kiểu group facebook. Một người đăng chủ đề trong channel, mọi người vào bàn luận
    Lần đầu viết bài các bác thông cảm nếu câu cú cụt lủn

Các bác có thể down về BBM 8 Beta tại Beta Zone

Bản beta hình như bị lỗi voice call qua wifị

New Features Available in this Release:
    BBOS
    • Improved Channels Performance: multiple bug fixes for threaded comments, search and text entry!
    • UI Refinements: tweaks to thelook and feel when creating a channel to improve your experience!
    • Improvements to Stats: search to join method will now show up in the stats panel for channel owners!

tham gia channel và xem thông tin nó có bị đẩy ra browser ko bạn hay là vẫn trong bbm

Có cần bis ko, đã free cbưa vậy

Trích dẫn Gửi bởi mrsnake
    tham gia channel và xem thông tin nó có bị đẩy ra browser ko bạn hay là vẫn trong bbm
    Tất cả thao tác, thông tin của channel đều trong bbm hết. Cái này giống kiểu group facebook. Một người đăng chủ đề trong channel, mọi người vào bàn luận

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi yahoogle
    Có cần bis ko, đã free cbưa vậy
    Bis với BBOS, no bis với BB10

mới cài thử thì mất luôn bbm ở màn hình All, nhưng tìm trong application management vẫn thấy có BBM 8.0 , ko chạy được đành về lại BBM 7 =((

Trích dẫn Gửi bởi khoinguyen1407
    mới cài thử thì mất luôn bbm ở màn hình All, nhưng tìm trong application management vẫn thấy có BBM 8.0 , ko chạy được đành về lại BBM 7 =((
    Bác down kiểu "thay thế" thì mất là đúng mà, reset lại phát mới hiện ra chứ.

Guest
    Giao diện dạng Tab nhìn đẹp hơn và thao tác dễ dàng hơn.
    Channels chưa có trong Profiles để chỉnh âm. Không biết tin đến như nào.

Trích dẫn Gửi bởi anhtrung1234
    Bác down kiểu "thay thế" thì mất là đúng mà, reset lại phát mới hiện ra chứ.
    mình cài xong nó báo reset mà bác, reset xong thấy mất lun :-??

Mình cài xong trên 9700 OS6, cài xong vào pm đồng hồ xoay tít, chờ 2h đồng hồ vẫn thấy xoay, mặc dù ko tham gia nhóm nào, khoảng 20 Friend, tháo pin reset 2 lần vẫn đơ tịt khi vào pm, tức quá xóa cả ID cả BBM cài lại vẫn bị, sáng giờ chưa nghịch đc gì vì cứ vào BBM là đồng hồ cát xuất hiện ko dùng đc, đành phải thoát.

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] Trải nghiệm tính năng BBM Voice và BBM Channels trên BBM 2.0 cho iOS và Android
    Bởi trong diễn đàn BBM trên Android, iOS và Windows Phone
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 19-02-2014, 03:31 PM
  2. [dauden.vn] Cùng Dâu Đen – Trải nghiệm ứng dụng Android trên BB10
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-12-2013, 09:24 AM
  3. BBM Channels cập nhật v8.0.0.71 (BBOS) và v10.2.20.32 (BB10) trên BetaZone
    Bởi hoangquocdu trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-11-2013, 11:54 PM
  4. Trả lời: 59