Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Hi mọi người,

Hôm nay mình xin giới thiệu phần mềm "Kenh Giai Tri". Đây là phần mềm nâng cấp của Haivl4BB giúp tổng hợp một số trang web hài trên mạng như haivl.com, chatvl.com, haivd.vn... Phần mềm rất đơn giản đối với những ai đã dùng qua Haivl4BB. Lần đầu tiên khởi động chương trình sẽ truy cập vào trang welcome của chương trình (chỉ truy cập duy nhất lần đầu tiên sau cài đặt). Tại đây, các bạn có thể biết mình là người thứ bao nhiêu sử dụng chương trình (Thực ra mình rất muốn biết thông tin này). Sau đó, việc đầu tiên các bạn nên làm là nhấn back quay lại chương trình và nhấn menu để cài đặt mạng (wifi, tcp, bis hay wap...). Trong khi xem ảnh các bạn nhấn menu để xem các phím tắt chức năng. Hiện tại mình mới làm được 3 trang web là haivl.com, chatvl.com và haivd.vn. Ở bản này, các bạn có thể xem video bằng cách chọn menu --> fletch 3gp file. Dĩ nhiên chất lượng thấp. Ngoài ra các bạn có thể thử với phím "P" để chơi video độ phân giải cao hơn (mình nghĩ cái này chỉ chạy trên OS>=7, các bạn test thử xem sao nhé). Các chức năng chính của chương trình như sau:
    • Xem ảnh ở 3 trang web trên (mình sẽ bổ xung các web khác ở các bản sau).
    • Xem video cho dòng máy đời thấp (định dạng 3gp).
    • Có menu chỉnh phím tắt chương trình và kết nối mạng (Mình mới chỉ test với wifi, các bạn test thử với BIS xem được không nhé).
    • Lưu ảnh vào thư mục theo ngày (có thể dùng phím "Call" để lưu ảnh).
    Phần mềm này miễn phí và mình có tích hợp quảng cáo (không vướng màn hình). Hi vọng mọi người sử dụng thấy hay thì hỗ trợ tác giả bằng cách click vào quảng cáo :P. Thực ra chưa dev nào kiếm được tiền nhờ quảng cáo của BB, nhưng mình muốn thử xem nó như thế nào.

Một số hình ảnh phần mềm:

Link Download (Ver 1.2.5: Sửa lỗi không xem được ảnh haivl)

anh về VN chưa hay còn bên ấy. pm yahoo e đi ...

Cái này bb10 có dùng được ko? Link tải nó ở đâu thế bác chủ? Thank!

Trích dẫn Gửi bởi Mr. Hue
    Cái này bb10 có dùng được ko? Link tải nó ở đâu thế bác chủ? Thank!
    Sorry bạn, mình làm cái này cho BB7 trở xuống thôi +_+. BB10 hình như cũng có phần mềm j rồi mà.

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Em đã down, sẽ có rp sớm cho bác chủ <3

Sơ qa là thế này, giao diện đơn giản k màu mè ( thực ra là không có gì :P ) nhưng em thích thế, vừa đỡ rối mắt, vừa gọn. Haivl k duyệt được ảnh, chỉ có video. 2 cái còn lại ngon. Với máy em là 9780, fetch 3gp chất lượng rất chán, nếu là nguồn YouTube em nghĩ bác chỉ cần get link là được , thậm chí dạng www.youtube.com/?watch=....cũng được. Đôi lời góp ý tạm :P
    Sent from my BlackBerry

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Sơ qa là thế này, giao diện đơn giản k màu mè ( thực ra là không có gì :P ) nhưng em thích thế, vừa đỡ rối mắt, vừa gọn. Haivl k duyệt được ảnh, chỉ có video. 2 cái còn lại ngon. Với máy em là 9780, fetch 3gp chất lượng rất chán, nếu là nguồn YouTube em nghĩ bác chỉ cần get link là được , thậm chí dạng www.youtube.com/?watch=....cũng được. Đôi lời góp ý tạm :P
    Sent from my BlackBerry
    Cho Minh hoi ban dung mang j? Ban thu nhan "p" de lay link YouTube xem. Link 3gp do phan giai rat thap.

Mình là người dùng thứ 13 thì phải, tạm thời chưa load được ảnh dù đã set sang bis Toàn thấy mặt troll.

Đã dùng ok rồi nhé, dùng cũng được, nhưng nếu mà hiện được cả số like của top comment và trả lời của comment đó nữa thì tốt.

Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    Đã dùng ok rồi nhé, dùng cũng được, nhưng nếu mà hiện được cả số like của top comment và trả lời của comment đó nữa thì tốt.
    Mình sẽ update dần dần

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. App Haivl TV cho BB10 + Xem Video trực tiếp trên app HaiVL
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-10-2014, 09:16 AM
  2. [07/08/2013] Haivl4BB 1.2.0 - Giải trí với HaiVL trên BlackBerry
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 419
    Bài viết cuối: 18-03-2014, 11:52 PM
  3. Trả lời: 38