Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Mình đánh liều đao phủ bản OS 9700 PBr6.0.0_rel2949_PL6.6.0.236_A6.0.0.668_A1.exe về, cài vào PC, xóa hết các đuôi (.cod), chỉ để lại các phai có _en.cod; en_US.cod; _vi.cod và phai .cod gốc trong PC ở C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\java\AllLang_9700 PBr6.0.0_rel2949_PL6.6.0.236_A6.0.0.668_A1 rồi cắm BB9700 vào up rom. Xong vô Options/Typing and Input/Language/Display language chọn Tiếng Việt, xuống Input language chon Tiếng Việt (Telex) rồi Save là OK BB9700 đã có giao diện Tiếng Việt. Mình đã tét thử hơn tuần nay rồi, con cua mình máy chạy nhẹ tênh (không cần loằng ngoằng gì thêm), up rom xong bộ nhớ thừa nhiều hơn tưởng tượng, cài các phần mềm ưa thích mà không thấy lỗi gì, máy chạy nhanh như máy bay siêu âm..., nếu bạn lỡ tay xóa quá đà các phai .cod thì khi chạy phần mềm đó ắt máy báo lỗi, khi đó dùng VNBB bổ sung phai .cod vào là được không cần up rom lại. Riêng em yêu của mình thì treckbbuddy thì từ ngày mua máy đến nay vẫn chưa chạy được - không hiểu vì đâu, bản rom trước bị lỗi OM nhưng bản này thì không. Hôm nay rảnh rỗi mới đưa được lên diễn đàn để các anh em kiểm tra bổ sung cho hoàn thiện hơn và cung nhau thưởng thức.
    *Cái treckbbuddy v1.0.18 vẫn chỉ cho mình chữ R (màu đỏ) và một cái chấm vàng. Mặc dù đã tuân thủ chặt chẽ các hướng dẫn... Ai dùng được treckbbuddy trên BB9700 được thì giúp mình với nhé, cái này mình rất cần.

[ Posted by Mobile Device ]

thanks cho sự mày mò. Nhưng mình ko thích tiếng việt lắm, nhìn nó cứ khựa khựa

muốn gửi lên bài này mấy cái ảnh chụp từ màn hình mà không biết. ai biết chỉ dùm với

@phamlinhphuong bạn tham khảo qua bài hướng dẫn này nhé
    Hướng dẫn Upload ảnh và chèn vào bài viết qua Photobucket và ImageShack

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phamlinhphuong
    i này mì
    Huong dan cu the hon di ban
    lan lam cach nao, xoa cac file nao
    may minh sau up rom chay nhu rua bo vay

Các Chủ đề tương tự

1. Ai Cũng Giao Tiếp Nhưng Mấy Người Kết Nối - Smith.N Studio!
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-02-2016, 11:16 PM
  2. Sử dụng giao diện tiếng Việt BlackBerry 10
    Bởi nguyenthao85 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-07-2013, 05:01 PM
  3. Các anh em cho hỏi và xin phần mềm học tiếng anh giao tiếp tốt nhất cho playbook
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-05-2013, 09:52 PM
  4. Hội BOLD 9700 / 9780 Đà Nẵng (TQ) vào đăng ký PIN giao lưu !
    Bởi hongtam120393 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-12-2012, 06:46 PM
  5. Hỏi ý kiến mọi người về giao diện Tiếng Việt cho OS5???
    Bởi trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 03:41 AM