Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Em lần đầu tiên được dùng bb nên hay vọc n đến cái uprom là em lại bất lực.mn giúp em cái! Tình hình là thế em có vài vấn đề muốn hs:
    1Khi em tháo pin chạy file loader.exe(đã xóa file vendor) thì nó có hiện mã pin n đến lúc ấn nút next thì nó lại k dc zì cả ô mã pin trắng tinh k dc zì.em làm lại k tháo pin thì nó lại dc nhưng chạy xog cái backup máy nó sập nguồn k dc nữa! Em đã thử làm đi làm lại nhiều lần n k dc.
    2.Em backup ứng dụng thì nó lại hs mk.thế mk này là mk pin hay máy ah.em chẳng bít zì cả.hic!
    mn giúp em với! Tks!

[ Posted by Mobile Device ]

• Hỏi mật khẩu thì ta dùng vnbbutils (factory setting) để xóa mật khẩu
    • Up ROM tháo pin, hiện mã PIN ta bấm NEXT thì nó phải đơ một lúc tùy ROM full hay tối ưu hay xương khô. Cứ đợi nó load list app trong mục java

Đã đợi n mà ấn next xong là k dc zì nữa.mã pin cũng mất lun.

cũng bị mấy lần cái này! mày ko biết sao lại làm đc !

@chelsea.vodoi bạn viết thì viết cho rõ ràng đầy đủ nhé, đừng có viết tắt và lạm dụng viết tắt nhiều như vậy, đọc khó hiểu lắ́m. Diễn đàn không giới hạn số lượng ký tự như dùng sms đâu mà bạn tiết kiệm theo thói quen. Đọc hai cầu đâu tiên mà chẳng hiểu gì, chỉ đoán đc lơ mơ bạn gặp rắc rối khi uprom tháo pin nhờ tiêu đề.
    Bạn còn lạm dụng kiểu viết này dễ bị xóa bài hoặc bị cảnh cáo lắm đấy.

@die92 mong bạn thông cảm.sẽ rút kinh nghiệm ah.
    .ns cho thẳng ra là khi uprom tháo pin máy tính chỉ hiện mã pin xong là mất lun.còn bỏ pin vào chỉ chạy được đến bước connect to the device rom thì máy tắt nguồn.không chạy được nữa.zừ làm cách nào ah.

Guest
    Bạn gỡ hết BDM trên máy tính, khởi động lại. Sau dó cài lại BDM, và bản ROM bạn muốn cài trên điện thoại. Tiến hành kết nối điện thoại kiểu tháo pin với máy tính sẽ khắc phục được lỗi như trên. Rất mong bạn thành công.

Guest
    Để mình thử xem

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 13/10/2012, 11:54 ---<br /><br />Đã thử nhưng không được.nó vẫn connecting the device(ARM) mãi rồi hiện ra unable to connect to the device.không được.

Guest
    Ai giúp em với!!!!!!

Máy có thẻ nhớ không nhỉ, nếu có thì cắm cáp vào xem nó có nhận thẻ nhớ không?

Nếu nhận thì vẫn còn cứu được

Chuột phải My Computer >> Manage >> Device Manager >> Universal Serial BUS controlers

Chuột phải vào mọi dòng USB Root Hub >> Power Management Bỏ tích ở dòng Allow the computer to turn off this device to save power rồi ấn OK

Rồi up rom

// Mình up rom có bao giờ tháo pin đâu =)) toàn wipe = vnbbutils xong đợi nó rs, hiện lỗi 507 thì chạy Loader, vẫn up ào ào, có ngày up mấy lần liền =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp khắc phục lỗi đăng nhập BB sau khi uprom
    Bởi inthelong13 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-01-2016, 11:30 AM
  2. Mail push trên bb9k không hiển thị dạng html sau khi uprom
    Bởi cuongnc79 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 29-12-2013, 12:47 PM
  3. máy bị đơ sau khi uprom
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:12 PM
  4. Bị mất GPRS sau khi uprom, khắc phục như thế nào?
    Bởi nguyenphong78726 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-02-2012, 10:39 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM