Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Sau khi đã down về bản ROM mới nhất của BB9700 là 6.0.666 của SmarTone-Vodafone.

Mình đã tối ưu và giữ chỉ giữ lại: "Appworld", "Caltulator", "Memopad", "Task", "Password Keeper", "Bluetooth File Transfer", "Camera", "OTA Upgrade", "Video Camera", "Voice Actived Dialing".
    Dung lượng Java còn lại: 43,8MB.

Các phần mềm còn lại như: facebook, Yahoo, BBM, v.v... anh em có thể down thông qua Appworld để có bản mới nhất.

Sau khi up room:

Hướng dẫn:
    1/ Down bản gốc 6.0.666 từ nhà mạng: http://www.mediafire.com/?8l8j71wousjuaf4
    2/ Down bản Java tối ưu:
    - JAVA A: http://www.mediafire.com/?b14i3lgpxnym5ia (file này không có SIM PHONE BOOK, Không attach file).

- JAVA B: http://www.mediafire.com/?wd3h22s3tom81b3 File này dung lượng tăng lên 15M, tuy nhiên gần như đầy đủ nhất.
    Tùy theo nhu cầu, các bạn tùy chọn một trong hai, vì một số anh em yêu cầu SIM PHONE BOOK, nên mới làm lại file JAVA B. Mình vẫn đang sử dụng JAVA A, và cài rất nhiều soft, nhưng chưa thấy lỗi 3rd.

Sau khi down về các bạn giải nén ra.

3/ vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700Asia_v6.0.0.666_P6.6.0.241 (mặc định) di chuyển thư mục "java" sang nơi khác để đề phòng hoặc sau này có ý định cài full. chép thư mục Java tối ưu vào đây
    4/ Xóa vendor và uproom thôi nào (anh em đừng hỏi mình làm sao uprom nhé, hix. Nếu anh em chưa rõ thì xem bài hướng dẫn tại đây)

Phiên bản này không còn lỗi hiển thị 3G. Youtube chạy nét, rõ.
    Anh em sử dụng và cho ý kiến trao đổi nhé.

Thanks bạn. Cá nhân mình nhận thấy sau vài lần tự tối ưu hóa không mất cái này cũng mất cái kia nên giờ chỉ xóa 1 số thứ căn bản. Chắc mình làm sai gì đó. Bạn cho mình hỏi bản của bạn trong phần menu danh bạ có phần sim phone book không?

[ Posted by Mobile Device ]

theo mình với dòng cao cấp thì chả cần tối ưu để làm gì ... vì còn dư quá nhiều bộ nhớ trống .. ae nào tật rành bản rom thì hãy làm .. còn ai ko rành thì cứ để nguyên như thế .

@ericnguyen133 vậy mới là "chơi BB" chứ :-bd Hay lắm

Trích dẫn Gửi bởi slide_up
    Thanks bạn. Cá nhân mình nhận thấy sau vài lần tự tối ưu hóa không mất cái này cũng mất cái kia nên giờ chỉ xóa 1 số thứ căn bản. Chắc mình làm sai gì đó. Bạn cho mình hỏi bản của bạn trong phần menu danh bạ có phần sim phone book không?

[ Posted by Mobile Device ] [ Hình ảnh ]
    Minh backup thường xuyên, nên ít khi nào quan tâm đến SIM PHONE BOOK, bản này đã lượt bỏ

Bác có thể hướng dẫn anh em tự tối ưu được không.
    Cảm ơn bác.

Trích dẫn Gửi bởi xacudo
    Bác có thể hướng dẫn anh em tự tối ưu được không.
    Cảm ơn bác.
    Thật ra là cũng muốn hướng dẫn bác, nhưng bản thân mình không chuyên nghiệp lắm trong khâu viết lách, hơn nữa không nhiều thời gian lắm, bạn chỉ cần vào ô tìm kiếm gõ "cách tối ưu rom" là sẽ có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm

Tối ưu rom thì máy chạy nhanh và cài được nhiều phần mềm. Nhưng một số soft cài vào thì báo lỗi do tối ưu đã xóa các file của os có liên quan. Mình dùng bbhybrids tool tối ưu những thứ cần thiết khi cài vào còn trống 80mb

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Nên dùng bản rom official, sẽ ổn định hơn rất nhiều. Thanks các bác.

Cho mình hỏi nếu ko tối ưu thì dung lượng còn lại bao nhiêu vậy mấy bác. Mình ko xài bis thì có nên tối ưu ko vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi tý về BB9700
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2014, 09:45 PM
  2. Tạo môi trường Java cho máy tính đơn giản bằng Java Runtime Environment
    Bởi trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 06:31 PM
  3. BB9700: Hỏi về vấn đề thời lượng pin.
    Bởi nguyenduong08 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 28-06-2013, 10:00 AM
  4. BB9700 xin tư vấn rom os6 bản 668 từ A1
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 07:23 PM
  5. HELP về bb9700 :(
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-02-2012, 02:12 AM