Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Xin chào ace B2VN!
    Mình đang sử dụng một em 8110, đã sử dụng được gần 3 năm rồi nhưng chưa một lần uprom.
    Gần đây mình để ý dung lượng còn trống trong 64mb (báo trên BDM 6.0) ngày càng ít (2mb), mình bắt đầu lo lắng và đã xóa bớt các ứng dụng nhưng vẫn không thấy bộ nhớ rỗng tăng lên (vẫn chỉ thừa 2mb mặc dù đã remove kha khá các app).
    Kinh nghiệm của mình về BB gần như không có gì, rất mong ace và nhất là các pro về bb trợ giúp cho mình, mình cảm ơn nhiều! Chứ nghe giang hồ đồn đại là bộ nhớ đầy nó sẽ tự xóa các dữ liệu hiện hành như danh bạ, sms... thì nguy lắm ạ.

Máy bị tràn bộ nhớ sẽ không xóa danh bạ đâu bạn à. Tuy nhiên, bạn nên sao lưu data quan trọng bằng cách backup có sẵn ở BDM.
    Bạn tham khảo cách Up rom ở bài này: Hướng dẫn cài đặt Hệ điều hành (OS) cho Blackberry
    Chúc bạn thành công!

[ Posted by Mobile Device ]

Bạn tối ưu lại ROM là ngon thôi mà. Đôi khi trong chính bản OS của máy có 1 số thứ rất chi là thừa thãi (như media mặc định, theme nhà mạng, ....) chiếm không ít dung lượng flash memory khiến cho tình trạng tràn bộ nhớ rất dễ xảy ra.

Hix, dùng 3 năm mà chưa up rom lần nào sao. Nếu không up rom thì lâu lâu cũng nên back up rồi wipe máy. Có vậy máy mới chạy mượt được.

Chân thành cảm ơn anh em đã giải đáp cho mình.
    Mình đã tìm ra lỗi trên là thuộc về BDM, ý mình hỏi mọi người là dù đã remove một số app mà sao bộ nhớ trống ko tăng trên bdm, thì ra là tại bdm nó báo sai. Mình đã đọc trên tinhte và có một bạn khuyên gỡ bdm và cài lại hoặc update là thông số sẽ thật. Đúng là như thế! Ai gặp phải trường hợp như mình thì đừng dại mà uprom trong khi File Free vẫn còn ~ 15mb như mình nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Official: OS 4.5 mới nhất cho BlackBerry Pearl 8100/8110/8120
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-02-2015, 10:05 PM
  2. 8110 lỗi "gps location update failed"
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-05-2011, 08:20 PM