Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    xin cho em hỏi : em check trong option/status bấm buyr thì máy hiện lên voice usage cái này có chính xác ko ? có thể thay đổi đc ko . em nghe nói nếu gỡ IT ra thì sẽ về 00:00 có phải ko ? cảm ơn các bác xem bài của em và xin các bác cao thủ giải đáp giùm

Không thay đổi được nếu chỉ dùng phần mềm để can thiệp. Có một thiết bị gọi là Laptool, thiết bị này cho phép xóa trắng flash của hầu hết các loại máy. Nó cũng có thể nhân bản được nội dung flash thành nhiều con "dolly". Đây cũng là cách China cho xuất xưởng nhiều con "dolly BB" .
    Thực ra, không nên quan tâm quá nhiều tới vấn đề đó lắm. Máy chạy ngọt, không lỗi là ok. Cũ mới kệ nó bác ạ!

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Không thay đổi được nếu chỉ dùng phần mềm để can thiệp. Có một thiết bị gọi là Laptool, thiết bị này cho phép xóa trắng flash của hầu hết các loại máy. Nó cũng có thể nhân bản được nội dung flash thành nhiều con "dolly". Đây cũng là cách China cho xuất xưởng nhiều con "dolly BB" .
    Thực ra, không nên quan tâm quá nhiều tới vấn đề đó lắm. Máy chạy ngọt, không lỗi là ok. Cũ mới kệ nó bác ạ!

[ Posted by Mobile Device ]
    tại em cũng hơi băn khoăn . mới lấy em 87 này là hàng used lại lấy của 1 thương gia rất có uy tín mà check life time chỉ có vài phút nên ko tin mình lại may mắn thế

tại em cũng hơi băn khoăn . mới lấy em 87 này là hàng used lại lấy của 1 thương gia rất có uy tín mà check life time chỉ có vài phút nên ko tin mình lại may mắn thế
    Theo thông tin tớ được biết thì 8700 giờ chỉ còn 8700G của T-Mobile là còn sản xuất mới, các đời khác thì chỉ còn hàng cũ được mông má lại thôi nhưng chất lượng vẫn rất bảo đảm vì linh kiện để thay thế khá nhiều, tốt và rẻ :x

OS 4.5 trở xuống khi bạn up lại ROM hoặc Wipe máy là Voice Usage tự reset về 0. Từ OS 5.0 trở lên thì thông số này không thể xoá được bằng bất kỳ cách nào. Đây cũng là 1 thông số hay, đáng để tham khảo.

Trích dẫn Gửi bởi GocThuGian
    Theo thông tin tớ được biết thì 8700 giờ chỉ còn 8700G của T-Mobile là còn sản xuất mới, các đời khác thì chỉ còn hàng cũ được mông má lại thôi nhưng chất lượng vẫn rất bảo đảm vì linh kiện để thay thế khá nhiều, tốt và rẻ :x

OS 4.5 trở xuống khi bạn up lại ROM hoặc Wipe máy là Voice Usage tự reset về 0. Từ OS 5.0 trở lên thì thông số này không thể xoá được bằng bất kỳ cách nào. Đây cũng là 1 thông số hay, đáng để tham khảo.
    mình up rom nhiều lần cho 1 em 7290 và một vài em 87 rồi . voice usage ko về 0 đâu . wipe thì mình ko biết vì chưa phải làm bao h
    nói chung máy ngon mình cũng ko lăn tăn j . chỉ là hỏi để cho biết thui . tks bạn

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 17-10-2014, 10:09 AM
  2. Hỏi về data, voice usage trên bb10 ( z10 )
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-08-2014, 01:13 AM
  3. Fire Chest Usage - Thống kê sử dụng Data, Call, SMS trên BB10
    Bởi QCYCLCR8031 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-04-2014, 10:22 PM
  4. Data Usage Counter - Đo dung lượng dùng 3G hoặc wifi trong tháng
    Bởi PROQKJZR2086 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 11:37 AM
  5. Trả lời: 16