Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    Vấn đề là em không thể down được file zip của các bác share trên diễn đàn mình được. File down về toàn có dạng .php.rem. Bb em không có phần mềm giải nén file zip nên em định down về rồi chuyển qua máy tính rồi giải nén. Nhân tiện các bác chỉ cho em lun cái phần mềm giải nén hay hay lun
    Ps: cái tiêu đề topic của em không viết được tiếng việt là sao nhĩ. Mod thấy sữa lại giúp cái chứ đừng xoá tội em T.T

[ Posted by Mobile Device ]

Cái này thì mới gặp!

Thứ nhất (nói về .rem): Một số BB (với OS nào đó) thì khi bạn cài đặt dữ liệu trên thẻ nhớ ở chế độ được mã hóa (encryption) thì các file được nhận trực tiếp trên BB (qua Bluetooth, download từ internet...) nó thêm .rem phía sau, thậm chí là file ảnh chụp trên BB! Tuy nhiên máy vẫn đọc bình thường. Nhưng nếu đem máy khác, hoặc bạn up ROM khác thì không đọc được. Ngoài ra, một số ứng dụng có khả năng download khi down file về nó thêm .rem phía sau. Nhưng nếu copy file đó ra khỏi thư mục của ứng dụng đó thì nó mất .rem (appword chẳng hạn)????

Thứ hai: đôi khi các file download trên BBVietnam về thì phần mở rộng là .php (nhất là down bằng browser mặc định). Tuy nhiên nếu bạn đổi .php thành đuôi gốc của nó (zip hay rar gì đấy) thì dùng bình thường.

Vì thế, bạn hãy thử đổi .php.rem thành .zip.rem (nếu bạn download file zip) rồi giải nén thử xem sao!

Ứng dụng có khả năng giải nén thì rất nhiều, bạn có thể search trên diễn đàn: FileScout, File Manager Pro, MyTools, JadAnyWhere, BBNotePad...Nếu dùng MyTools của bác Keeper bên tinhte thì bạn có thể install OTA tại đây

Good luck!

Cảm ơn bạn mình đã thử đổi tên file lúc down. Còn về cái .rem vẫn không được. Khi down bằng browser của bb về thì nó mặc định trong thẻ nhớ. Mình tạo 1 thư mục khác sau đó move vào thì nó vẫn có đuôi .rem

Trích dẫn Gửi bởi oxxxoxxxo
    Cảm ơn bạn mình đã thử đổi tên file lúc down. Còn về cái .rem vẫn không được. Khi down bằng browser của bb về thì nó mặc định trong thẻ nhớ. Mình tạo 1 thư mục khác sau đó move vào thì nó vẫn có đuôi .rem

Bạn vào Options/ Media Card: Encrypt hủy check box đi.
    Có thể, bạn đang bảo mật cho thẻ ở chế độ Device Encrypt nên nó sẽ chèn một đuôi .rem vào. với file .rem này, chỉ phiên bản OS hiện tại hoặc máy bạn đọc được.
    Các file .rem bạn dùng chương trình quản lý file mặc định, move ra Card, nhớ là không để nó trong folder nào hết. Sau đó, bạn move nó lại vào vị trí bạn muốn. Cần thiết, bạn khởi động lại máy luôn nhé.
    Chúc thành công!

Thì ra là do mình để cái encrypt mode là divice. Mình chuyển lại là none thì nó oke rồi. Nhưng mà giải nén ra thì nó chảng có jad hay jar gì hết cuối cùng cũng phải cài bằng máy tính )
    Cảm ơn bạn nhiều. Lần sau khỏi phải mò mẫm nữa

Guest
    Tạo file jad ngay trên BB từ file cod đây: <a class="postlink" href="http://bbvietnam.com/post28495.html#p28495">http://bbvietnam.com/post28495.html#p28495</a>
    Cần thông tin gì bạn cứ dùng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn là ra hết.

Hay quá thanks bạn.
    Mua 1 cái BB có wifi thật đáng tiền, Lướt web nhanh vù vù down load cũng nhanh nữa. 1MB mà em bấm down 1 phát là nó xong liền như down trên máy tính vậy hehe

Wifi của 8820 thì còn phải bàn,tiếc quá,vì đói mà phải hi sinh

e cũng gặp trường hợp này.ko hiểu tại sao
    :-/

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách xoá file .temp "file bị lỗi" khi download từ browser bb10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-01-2015, 01:19 PM
  2. LAN File Explorer [Update v2.5] - Up/download file với máy tính và Video Streaming
    Bởi vtpmcc003 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:53 AM
  3. 10Bars - Download các File Bars từ HĐH mới nhất trực tiếp trên BlackBerry 10
    Bởi hang11223344@yahoo.com trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-02-2014, 09:55 PM
  4. Link converter APK->BAR và 1 số link download trực tiếp file APK
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-02-2013, 12:26 AM
  5. Help. Download file apk vào PC
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-07-2012, 03:23 PM