Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình dùng Bold 9000 OS 5. Thư mục truyện prc của mình có khá nhiều trên thẻ nhớ. Mỗi lần mở MobiReader thường nó load library khá lâu. Mình hỏi có chương trình quản lý file nào mà mình có thể mở trực tiếp truyện nào mình thích đọc (ở trong những thư mục riêng biệt) k? Các chương trình quản lý file hình như chỉ có thao tao copy, paste, đổi tên thôi thì phải, k đọc trực tiếp file đó đc. Tương tự với các file nhạc cũng vậy.

File nhạc và Video thì có thể mở qua chương trình quản lý file được. Nhưng với .prc thì không bởi nó phải thông qua ebook. Nếu quản lý file mà đọc trực tiếp được, đâu cần một chương trình đọc ebook nữa?
    Thực ra, bạn cũng không cần để nhiều file vào media card/ ebook làm gì. Cứ để nó ra một chỗ khác. Đọc hết thì move nó sang cũng được bạn à.

[ Posted by Mobile Device ]

Ý bạn ấy là có chương trình quản lý file nào có thể gọi Mobipocket Reader (MR) khi nhấp vào file prc không, giống như khi nhấp vô file nhạc thì music player khởi chạy và phát file nhạc đó.

Hiện tại thì không có rồi. Nhưng bạn có thể giảm tải cho MR bằng khả năng Hidden file. Vì MR không load file prc ẩn nên ta có thể Hidden toàn bộ file prc. Khi duyệt file bằng file manager, ta chọn Show Hidden, và thích đọc file nào ta chọn Properties rồi uncheck Hidden cho nó. Mở MR và chỉ có mình nó hiện ra!

Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    Ý bạn ấy là có chương trình quản lý file nào có thể gọi Mobipocket Reader (MR) khi nhấp vào file prc không, giống như khi nhấp vô file nhạc thì music player khởi chạy và phát file nhạc đó.

Hiện tại thì không có rồi. Nhưng bạn có thể giảm tải cho MR bằng khả năng Hidden file. Vì MR không load file prc ẩn nên ta có thể Hidden toàn bộ file prc. Khi duyệt file bằng file manager, ta chọn Show Hidden, và thích đọc file nào ta chọn Properties rồi uncheck Hidden cho nó. Mở MR và chỉ có mình nó hiện ra!

Cách này của bạn nhanh hơn. Mình để truyện trong nhiều thư mục. Sẽ ẩn cả thư mục chưa cần xem đi. Rất nhanh. Thanks bạn

Ý kiến này của bạn hay lắm

Hay! Thế mà mình không nghĩ ra

Trích dẫn Gửi bởi area58
    phần mềm khá hay, cảm ơn
    Phần mềm gì hay vậy bạn? Đây là thủ thuật mà. Định spam sao?!

Các Chủ đề tương tự

1. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  2. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM
  3. Cortado workplace - In ấn trực tiếp, quản lí file cho BB
    Bởi diendan123 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-08-2013, 11:00 AM
  4. Rock File Manager [UPDATE v1.0.1] - Phần mềm quản lý file rất hay cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-07-2013, 03:48 AM
  5. DNNK Multi Window File Manager - Phần mềm quản lý file trên BlackBerry
    Bởi PHẦN MỀM THANHDO SOFT trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-05-2012, 01:40 AM