Kết quả 1 đến 9 của 9
    MobiFone bắt đầu cung cấp BIS. Mình cũng đang thử tuần trăng mật với em nó gói chatw. Anh em nào có câu hỏi thì tập trung lại đây để chia sẻ cho người tới sau. Người tới trước thì trả lời nhé. câu hỏi của em là:
    - Khi dùng BIS với đầy đủ các servicebook và vào mạng ngon thì khi bật wifi sẽ có thêm chùm dâu ở bên cạnh cái wifi. vậy lúc này toàn bộ các ứng dụng có đi qua wifi không hay vẫn đi qua Mobile Network?

Guest
    Đi qua wifi ạ.

Bác có thể kiểm chứng :
    1. Load nhanh hơn nhiều.
    2. Tắt sóng nhưng bật wifi thì vẫn ngon lành

Thêm một cái nữa là nếu biểu tượng wifi màu xám thì không được, phải màu trắng thì mới được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vietdh
    MobiFone bắt đầu cung cấp BIS. Mình cũng đang thử tuần trăng mật với em nó gói chatw. Anh em nào có câu hỏi thì tập trung lại đây để chia sẻ cho người tới sau. Người tới trước thì trả lời nhé. câu hỏi của em là:
    - Khi dùng BIS với đầy đủ các servicebook và vào mạng ngon thì khi bật wifi sẽ có thêm chùm dâu ở bên cạnh cái wifi. vậy lúc này toàn bộ các ứng dụng có đi qua wifi không hay vẫn đi qua Mobile Network?
    PIN của anh nè Việt: 23B616B2. Anh đang ngoài Hà Nội nè :

Guest
    Khi dùng BIS với đầy đủ các servicebook và vào mạng ngon thì khi bật wifi sẽ có thêm chùm dâu ở bên cạnh cái wifi.
    Khi đã có BIS thì dù có bật wifi hay không sẽ vẫn luôn có chùm dâu chứ nhỉ?
    Theo những gì mình đọc thấy thì BIS, BES trên máy 3G sẽ có biểu tượng là chùm dâu, còn trên máy 2G là chữ EDGE

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Loki
    Theo những gì mình đọc thấy thì BIS, BES trên máy 3G sẽ có biểu tượng là chùm
    Xác nhận ạ

Hiện nay ở Hồ Chí Minh BIS hiện cực kì chập chờn, em toàn phải dùng ké qua wifi =((

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Loki
    Theo những gì mình đọc thấy thì BIS, BES trên máy 3G sẽ có biểu tượng là chùm dâu, còn trên máy 2G là chữ EDGE
    Máy em chưa đăng ký gì hết. Hôm nay restart lại em 9550 thì nhận được cái msg này và chữ EDGE. Vậy là sao nhỉ, mong người có kinh nghiệm giải thích giúp

Sau khi em chuyển qua 3G thì có chùm dâu. Nhưng ko sài được )

Hiện tại sóng data của mobi được cung cấp dưới dạng bis thì trên các máy sẽ xuất hiện các biểu tượng thể hiện dùng sóng data qua bis. Nhưng vì các gói dịch vụ đang tạm ngừng cung cấp nên bạn chưa thể sử dụng gì. Rất nhiều bạn xác nhận rằng mobi đã tạm cắt hết các dịch vụ bis, tuy nhiên theo mình thấy thì vẫn còn một số bạn may mắn vẫn đang xài bis bình thường

[ Posted by Mobile Device ]

Em vẫn dùng bis bình thường mấy ngày hôm nay. Hị hị

[ Posted by Mobile Device ]

Mình cài BIS của Viettel vào máy BB8830 mà khong được. ban nào bị tương tự không?