Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    con 9800 tự nhiên màn hình ko lên nữa. đèn led nháy rồi tắt lịm đi. tháo pin ráp vào vẫn vậy. kết nối với máy tính thì ko nhận mã pin để WIPE máy lại. như thế là bị sao vậy AE. E thử lấy pin khác và thay cáp USB nhưng vẫn ko nhận pin. màn hình thì đen thui. đèn led thì cứ nháy. E đã tải rom về để úp. Xóa Vendor xong rồi chạy APP LODER thì nó có nhận Pin. Nhưng khi chạy dc 1 lúc đến phần RECONNECTING JVM thì nó lại báo lỗi. Nếu nó chết FLash thì thay bao nhiu ạ. máy e thì mua cũ. nhưng e xài chưa bao giờ rớt cũng như va đập manh. đang xài ổn định. rút máy từ trong bao da thì bị vấn đề trên. Ai biết hướng dẫn e đi a. cách làm cũng như nơi sửa chửa......... THANKS AE NHIỀU
    lỗi báo khi uprom đây ạ

Chứng tỏ chiếc máy này đã bị thay flash rồi và flash đan sử dụng đã die, chia buồn với bạn :|

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    vậy thì bây giờ thay FL ở đâu là uy tín và giá cả bao nhiu thế a

Guest
    Bạn thử up rom tháo pin xem có khắc phục được không? Vì thực sự nếu có thay flash cũng không ăn thua lắm, bạn thử qua bộ phận kĩ thuật bên dâu đen xem họ có giúp gì được không

Bạn nên úp rom không pin hoặc kiểm tra lại cài đặt cho cổng Com trên máy,

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi luongduythai
    Chứng tỏ chiếc máy này đã bị thay flash rồi và flash đan sử dụng đã die, chia buồn với bạn :|

[ Posted by Mobile Device ] [ Hình ảnh ]
    Phát biểu phiến diện quá Thái ơi. Em tưởng thay Flash cho dòng đời cao dễ như vậy sao?

Bạn bình tĩnh, nó chỉ là chưa kết nối với JVM mà thôi. Bạn lấy Pin đầy gắn vào máy. Chờ hiện đồng hồ cát thì kết nối lại và nhấn Retry.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Phát biểu phiến diện quá Thái ơi. Em tưởng thay Flash cho dòng đời cao dễ như vậy sao?

Bạn bình tĩnh, nó chỉ là chưa kết nối với JVM mà thôi. Bạn lấy Pin đầy gắn vào máy. Chờ hiện đồng hồ cát thì kết nối lại và nhấn Retry.
    Ồ vâng, có lẽ em phát biểu vậy là hơi sớm, anh del bài kia giúp em nhé

truớc mình up rom cũng bị như bạn, tìm trên mạng có cụ phán chết flash nghe cũng hơi ghê tưởng con vợ yêu quí chuyến này ra đi nhưng không phài vậy nguyên nhân lúc đầu cáp usb có vấn đề cứ chạy đến phần read app là dừng ,cứ cài cài lại pin nó bị kiệt nên ko chạy đc nên bạn kiếm cục pin khác nhớ là phải sạc đầy ,mua dây cáp mới là OK . cứ bình tĩnh up 1 phát là đc thôi.BB khoẻ như trâu .

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình gấp với lỗi mật khẩu Z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-07-2014, 10:20 PM
  2. [Khẩn cấp]Các bác giúp em với T_T
    Bởi chobanchotoi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 01:41 PM
  3. Cần các Pro giúp đỡ khẩn cấp
    Bởi tran.lyly82 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-09-2013, 09:39 PM
  4. Nhờ các bác giúp khắc phục lỗ vặn ốc bị trờn ren
    Bởi duhochanquocx3 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-09-2012, 11:29 PM
  5. help, help! chưa có ai khắc phục lỗi này! Các bác giúp e zoi!
    Bởi ncsmot582 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 03:17 PM