Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Em sau khi chọn file .cod rồi mà nó không có nút "install" mà là 3 nút "Backup App", "Create JAD/ALX" và "Manage CODs"(như hình dưới) nên không thể cài vào BB được ạ, mong bác vnbb và ai biết thì giúp giùm em, em gỡ đi cài lại rồi vẫn bị thế.

Có bác chỉnh text size (dpi) về 100% là được nhưng e ngu wa ko biết chỉnh text size (dpi) ở đâu ạ
    Mong các bác giúp em ! Thanks ....!

Bạn đang cài bản nào đấy? Vào đây download lại bản mới nhất xem sao nhé => http://vnbb.bbvietnam.com/?page_id=5

À tiện đây anh vnbb cho em hỏi với. Em muốn cùng lúc vừa remove cod vừa add cod cùng lúc thì làm thế nào ạ? Test soft cứ phải remove rồi reset xong lại cài rồi reset mệt quá ạ

Hình như vnbbUtils của bạn k phải Ver mới nhất. Nhưng mà nó cũng có chữ Install Cod(s) kia kìa. Nếu k được bạn down vnbbUltils ver mới nhất coi.

Cho em hỏi ké với, vnbbuntil có thể restore dc servide book vậy mấy bác??? Giúp em sớm nha gấp gấp

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi dongvippro96
    Cho em hỏi ké với, vnbbuntil có thể restore dc servide book vậy mấy bác??? Giúp em sớm nha gấp gấp

Ko được đâu bạn ơi. Phải dùng BDM

lần trước em mở file .jad bằng notepad khiến bây h mặc định để mở là notepad khiến ko chuột phải install .jad bằng vnbbutils đc đã thử remove vnbbutils cài lại cũng như xóa các file .jad và vnbbutils trong regedit đi để xem sao nhưng đều k thành công... bác @vnbb và mọi người làm ơn giúp em với ạ có thể export file .jad trong regedit ra chăng? :-s Em xin cảm ơn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi eddietta
    lần trước em mở file .jad bằng notepad khiến bây h mặc định để mở là notepad khiến ko chuột phải install .jad bằng vnbbutils đc đã thử remove vnbbutils cài lại cũng như xóa các file .jad và vnbbutils trong regedit đi để xem sao nhưng đều k thành công... bác @vnbb và mọi người làm ơn giúp em với ạ có thể export file .jad trong regedit ra chăng? :-s Em xin cảm ơn ạ!
    Cái mặc định ở .jad bằng Notepad là bạn thiết lập của Windows chứ không phải vnbbUtils, nên bạn remove vnbbUtils không có tác dụng gì.
    Nhưng việc đó cũng không ảnh hưởng gì đến chức năng cài đặt bằng chuột phải của vnbbUtils đâu bạn. Nhưng có 1 điều là chức năng Quick Install (cài đặt .jad & .cod ngay trên windows explorer) trên menu chuột phải chỉ hoạt động trên Windows 32-bits thôi , Windows 64-bits sẽ không thực hiện được

Trích dẫn Gửi bởi dongvippro96

Đợi những ver sau nhá! Thế này mà dám sang tinhte khẳng định là vnbb util thay được BDM! Haizz

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái mặc định ở .jad bằng Notepad là bạn thiết lập của Windows chứ không phải vnbbUtils, nên bạn remove vnbbUtils không có tác dụng gì.
    Nhưng việc đó cũng không ảnh hưởng gì đến chức năng cài đặt bằng chuột phải của vnbbUtils đâu bạn. Nhưng có 1 điều là chức năng Quick Install (cài đặt .jad & .cod ngay trên windows explorer) trên menu chuột phải chỉ hoạt động trên Windows 32-bits thôi , Windows 64-bits sẽ không thực hiện được
    Dạ em hiểu ạ. Em cũng dùng win 32 mà anh Vấn đề là bây h click chuột phải vào file .jad nó không còn hiện ra cái dòng install by vnbbutils (e không nhớ chính xác tên) để cài đặt nữa ấy anh ạ!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về lỗi của vnbbutils 2.0
    Bởi bdkhoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-10-2012, 05:01 PM
  2. Không sử dụng được VNBButils.
    Bởi huongpariss trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 14-12-2011, 12:04 PM
  3. Mọi người cho mình hỏi về vnbbUtils cái?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-12-2011, 12:53 AM
  4. cho e hỏi về VnbbUtils với?
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-06-2011, 11:40 PM
  5. Vấn đề với vnbbUtils?
    Bởi anhdangchohn trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-06-2011, 11:41 AM