Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Các bác cho em hỏi có nhất thiết phải cài bis mới dùng được yahoo ko....e đang dùng bis của mobi, mấy hôm nữa thì hết khuyến mãi rồi... mà nhu cầu của em chỉ mỗi yahoo, thi thoảng thì mail....có bác nào giúp em khoản này mà chi phí ít ko ah. phí dịch vụ của viettel đắt quá nên chắc mobi cũng vậy....mong các bác chỉ giáo

Yahoo! Messenger thì nhất thiết phải có bis. Nếu chỉ có nhu cầu Y!M và không có nhu cầu sử dụng bis thì bạn cần các app 3rd như BeeJive, IM+ hay vài app chat khác đã giới thiệu trên Diễn đàn

[ Posted by Mobile Device ]

Vậy dùng 3G có được không nhỉ?

@Steve Jobs: BIS là điều kiện cần bạn ạ, kết nối internet là điều kiện đủ nên không thể thiếu 1 trong 2. 3G, wifi, edge, gprs... là điều kiện đủ mà thôi

Trích dẫn Gửi bởi SLHpD8X
    @Steve Jobs: BIS là điều kiện cần bạn ạ, kết nối internet là điều kiện đủ nên không thể thiếu 1 trong 2. 3G, wifi, edge, gprs... là điều kiện đủ mà thôi
    Câu trả lời "chuẩn không cần chỉnh"

Bạn dùng KimKim đi, không cần BIS, chỉ cần đăng ký gói GPRS 25.000đ/tháng là chat yahoo thoải mái.
    Mình đang sử dụng đây, chat tẹt ga cả ngày cũng không hết 500kb đâu, mà gói này cho sử dụng 120Mb lận.

mình ko có BIS 3G nhưng vẫn còn BIS wifi (kết nối wifi vẫn hiện chùm dâu), nói như bạn mình vẫn dùng đc Yahoo messenger = BIS wifi. Nhưng thực tế ko dùng được. <br /><br />--- Added at 20/12/2011, 01:16 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi secretaryofcondao
    Bạn dùng KimKim đi, không cần BIS, chỉ cần đăng ký gói GPRS 25.000đ/tháng là chat yahoo thoải mái.
    Mình đang sử dụng đây, chat tẹt ga cả ngày cũng không hết 500kb đâu, mà gói này cho sử dụng 120Mb lận.
    nếu vậy 1 tháng chỉ có 15MB. Sao ko đăng kí gói 10k )

Đôi khi còn dùng browse đọc tin , nghe nhạc ...
    Tháng nào mình cũng ~150mb

Guest
    @wizkyz: wizkyz ơi! BIS là BIS mà wifi là wifi chứ wizkyz. Nên hiểu BIS là 1 gói dịch vụ của rim thông qua trung gian là nhà mạng (Viettel, Mobi) còn wifi, 3g hay edge là phương thức kết nối thôi wizkyz à
    Nếu chỉ có nhu cầu online yahoo thì có nhiều sự lựa chọn tối ưu hơn cho bạn lựa chọn mà. Như mình dùng bis mà online yahoo cũng không sử dụng yahoo messenger của rim đâu bạn!

Guest
    @wizkyz: wizkyz ơi! BIS là BIS mà wifi là wifi chứ wizkyz. Nên hiểu BIS là 1 gói dịch vụ của rim thông qua trung gian là nhà mạng (Viettel, Mobi) còn wifi, 3g hay edge là phương thức kết nối thôi wizkyz à
    Nếu chỉ có nhu cầu online yahoo thì có nhiều sự lựa chọn tối ưu hơn cho bạn lựa chọn mà. Như mình dùng bis mà online yahoo cũng không sử dụng yahoo messenger của rim đâu bạn!

mình hiểu ý bạn. Nhưng thế này, nếu wifi có chùm dâu đi kèm thì có phải là có BIS ko ???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Còn ai dùng Yahoo không? Phiên bản 1.8.7 mới nhất đây.
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-10-2014, 11:47 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 10:27 AM
  3. Cách dùng TASKS nhắc việc trên BB không cần dùng phần mềm
    Bởi anhthungo92 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-09-2013, 06:16 PM
  4. Yahoo Messenger 3.1 cho các thiết bị BBOS cập nhật trên Beta Zone
    Bởi nhung_hv trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-06-2013, 06:31 PM
  5. Xin file cod 3 phần mềm BBM, Yahoo, Opera mới nhất cho bold 9000!
    Bởi HOWO trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-02-2012, 12:20 AM