Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình đang sử dụng 9000 browser là duyệt web khá hay nhưng có nhược điểm là lướt web hay bị treo dù không chạy thêm phần mềm nào.
    Trước khi vào browser mình vào dọn dẹp ram free được 18mb vào load 1 trang web bt khi load máy có trình trạng đồng hồ cát hiện liên tục khiến máy bị treo.
    Mình đã thử qua 1 số bản rom những vẫn không khá hơn
    Liệu có cách nào khắc phụ được không?
    P/s: lúc chạy browser vào ES kiểm tra browser luôn chạy từ 8x - 99%

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    @zerodarling9x: Mình nghĩ máy của bạn liên quan đến flash, có lẽ flash của bạn yếu dẫn đến khi chạy browser làm đơ máy và bị out browser.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Google
    @zerodarling9x: Mình nghĩ máy của bạn liên quan đến flash, có lẽ flash của bạn yếu dẫn đến khi chạy browser làm đơ máy và bị out browser.
    Browser không hề bị out vẫn load bình thường chỉ là trong lúc load thì xảy ra tình trang đồng cát luôn tục thôi sau khi load xong thì mát ổn định hơn nhưng đôi thi vẫn hiện đồng hồ cát khi ghi chữ hay kéo xuống đọc tiếp. Load 1 số trang không hỗ trợ mobile thì đồng hồ cát nháy luôn tục dù load xong điều này chưa hề gặp khi dùng opera.
    Mình load 1 bài viết trên tinhte trên giao diện mobile thấy đỡ hơn load xong vào ES kiểm tra nó chiếm hơn 60% liệu có cách nào cho browser chạy mượt hơn được không?
    Tùy chỉnh option thế nào cho phù hợp?

Guest
    Bạn vào option của Browser chỉnh lại một số mục sau xem sao nhé:
    General Properties:
    • Image quality--------> Low(faster)
    • Repeat Animations-----> 10 Times
    Browser configuration:
    • không tick vào mục: support JavaScript, Prompt to enable JavaScript, Support embedded Media.
    Và lưu ý lâu lâu bạn cần cache operations để xóa cache cho lướt web nhanh hơn.
    Chúc thành công!

Guest
    @zerodarling9x Browser của BB OS 5.0 trở xuống đều chạy khá ì ạch, một phần nguyên nhân do tích chọn chế độ Support Javascript và load hình ảnh cùng lúc với việc dàn trang cũng như nền tảng ngày ấy chỉ có vậy...v.v. (ý kiến cá nhân!)
    Bạn thử setup browser bỏ đi tùy chọn liên quan đến javascript xem sao (trước mình bỏ hết các tùy chọn thì tốc độ được cải thiệt một chút và chạy mượt mà hơn, khi muốn xem ảnh trong trang đó thì ấn Q hoặc M).

Cảm ơn 2 bác để em test nhưng khá nhiều trang sử dụng javascript ví dụ trang chủ bbvietnam chẳng hạn nên việc tắt nó đi không được hay cho lắm.
    Cho em hỏi mấy mục này nghĩa là gì mấy bác nhé:
    Repeat Animations
    Prompt to enable JavaScript
    Support embedded Media.
    Và nhiều khi back lại trang lúc trước nó lại không sử dụng cache là sao nhỉ mấy bác giải thích giùm em nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp về trình duyệt Browser!!!
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-04-2016, 08:14 PM
  2. Trình duyệt web hay bị treo?
    Bởi iiilllteolll trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-11-2015, 12:00 AM
  3. Xin giúp trình duyệt Fast Browser 2.6.2
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-11-2014, 10:00 PM
  4. [Tips] Bạn có muốn ẩn lịch sử duyệt web mỗi lần mở Browser của Z10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-04-2013, 01:21 PM
  5. Dùng trình duyệt Browser với Sim Beeline?
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 01:51 PM