Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chào anh em,
    2 3 ngày gần đây cả 2 máy 9700 và 9800 đều báo địa chỉ MY Location tại Singapore mà rõ ràng đang ở quê ăn tết.

Mình đã ra vị trí khác, đi quán cafe để thay đổi địa chỉ nhưng vẫn giữ nguyên location llà Sing và nguyên vị trí đó bên Sing k thay đổi

Đã removed gmaps để cài lại
    Đã tắ và disable gps và khởi động lại máy

Máy 9700 cũng đang dùng sim viettel cũng báo đúng vị trí ở Singapore. Mà location của máy đang ở trong túi và ở vùng quê nghèo cơ ạ

Xuất xứ cả 2 máy này đều mua tại Sing. Mấy ngày gần đây mới có hiện tượng lạ nay. Call tới 19008198 viettel nói rằng họ hỗ trợ về SIM và BIS chứ k hỗ trợ được tình huống này.

[ Posted by Mobile Device ]

Bạn đã reset Google Maps chưa ( nằm trong Options/Help ) nếu reset vẫn không được thì có lẽ phải report bug thôi!

Theo mình nghĩ khi ko có sóng GPS thì khi vào google map Nó sẽ bắt tín hiệu GPS tại nơi xuất xứ Có nghĩa là nơi máy bb được bán ra vì vậy sẽ biết máy BB xuất xứ từ đâu. Bạn vào search map trong google map nơi bạn đang ở rồi cài đặt lại GPS. Có lẽ nơi bạn tín hiệu GPS yếu thôi.

Theo mình nghĩ khi ko có sóng GPS thì khi vào google map Nó sẽ bắt tín hiệu GPS tại nơi xuất xứ Có nghĩa là nơi máy bb được bán ra vì vậy sẽ biết máy BB xuất xứ từ đâu.
    nhưng mình chọn My Location thì phải báo vị trí của mình chứ, máy mua ở đâu thì liên quan gì tới việc "MY LOCATION" hả Peter?

Bạn đã reset Google Maps chưa ( nằm trong Options/Help ) nếu reset vẫn không được thì có lẽ phải report bug thôi!
    có vẻ được đấy bạn ạ.
    Mình vẫn phải remove Gmaps rồi sau đó Help - Reset Location.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-07-2015, 05:36 PM
  2. Đăng nhập vào các ứng dụng của Google (Gmaps, Gmail ...) trên BlackBerry 10
    Bởi qsers12123ef trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-05-2014, 11:14 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-07-2012, 08:05 PM
  4. RIM mở chiến dịch tiếp thị mới nhắm vào quân đội tại Singapore.
    Bởi skylerman trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-06-2012, 11:09 AM