Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Tình hình là mới chuyển từ Nokia qua BB, phát đầu làm quen với BB múc em Curve 8520 mua mới 100% chính hãng (giá đâu gần gần 6 tr, ko nhớ rõ lắm). Mua đc 1 tháng thì té ngửa khi giá em nó bị xuống chỉ còn 2tr4.
    Chính sách giá của BB kì lạ vậy ta, mình chưa từng thấy 1 chính sách giá nào quái đản như vậy trong dòng máy số (kể cả laptop, máy ảnh KTS, cam KTS, v.v..) từ xưa đến nay.
    Mất lòng tin trầm trọng vào giá trị của BB. Cảm giác như bị ăn cướp vậy!!!

Bạn nói thế kô đúg rùi.bb phân ra nhjều loạj chứ kô.đơn thuân như nokia vì bb nhiều nhà sx,như roger,t m0bje,at&t,mỗi loạj gjá tiền#nhau!như pác nói hàg vitel thi giá 6m la bt?

[ Posted by Mobile Device ]

Hàng brandnew và hàng used có giá khanhau bạn ạ. Bạn mua mới 100% thì giá sẽ cao, khi bán thì giá cũng được cao (nếu còn full như cũ), còn nếu bạn mua hàng used thì giá sẽ chỉ khoảng 1/2 thôi

Rõ ràng bạn bị lừa từ Chính Hãng. Lòng tin của bạn đặt nhầm vào nơi mua chứ chẳng liên quan gì tới cộng đồng BB hết. Bạn so sánh một thứ hữu hình (giá cả) với một thứ vô hình (lòng tin) thật vô lý.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Bạn nên tự trách mình thì đúng hơn, sau đó mới tới cái bạn gọi là chính sách, còn mình gọi đó là làm ăn chộp giật, bố láo

Về cơ bản, tất cả các dòng "số" nói chung, chính hãng đều làm ăn tương tự nhau. Cứ nói Chính hãng làm ăn minh bạch nhưng những văn bản của họ thường lập lờ, không rõ ràng. Người mua rất dễ mắc lừa những câu chữ họ viết ra. KHông có gì bằng, không điều gì tốt hơn bằng cách tự trang bị kiến thức cho mình, hầu biến mình trở thành người tiêu dùng thông thái.

Bạn gặp trường hợp nói trên, âu cũng là bài học đáng giá ngàn vàng. Một khoản phí nho nhỏ cho bài học vỡ lòng đầu đời khi đến với BB. Sẽ hay hơn nếu bạn coi đó là một cú té ngã, quyết tâm theo đuổi và tìm tòi, biết đâu bạn sẽ thấy được những gì tinh tuý nhất từ BB và khoả phần nào sự mất mát lãng nhách kia.

Chúc bạn lấy lại tinh thần, sẵn sàng lầm vào mặt trận mới mẻ và đánh đâu thắng đó!

Guest
    Khiếp quá khi bạn giật tít như vậy.
    Bạn ko tìm hiểu trước khi mua thì bị như vậy là phải. 8520 giá gần 6tr là hàng chuẩn ko cần chỉnh từ RIM ròai,còn giá 2tr4 là hàng used. Giá used khác, full box khác,...
    Haiz, chúc bạn sẽ là người tiêu dùng thông thái cho những lần mua bb sau

Guest
    Chiều nay đã tiễn em BB 8520 về quê cho thằng bạn mang đi thiến heo dạo. ta lại trở với Nokia thôi

Trích dẫn Gửi bởi shingle78
    Chiều nay đã tiễn em BB 8520 về quê cho thằng bạn mang đi thiến heo dạo. ta lại tri
    Chúc bạn (bác) hạnh phúc với Nokia. Có lẽ bạn cũng k thích hợp để dùng BlackBerry.

6tr là đúng với cái gọi là new 100% của bạn rồi còn gì. Bạn wá sướng mà không bjk tận hưởng. 2t4 là giá mà người ta dùng đồ 2hand. Người ta sẽ chịu nhiều lỗi. Bạn suy nghĩ wá đơn giãn.

Trích dẫn Gửi bởi shingle78
    Chiều nay đã tiễn em BB 8520 về quê cho thằng bạn mang đi thiến heo dạo. ta lại trở với Nokia thôi
    theo em đấy là do bác ko tìm hiểu kỹ về giá cả thị trường của BB mà đã đâm đầu đi mua luôn, bác bỏ tiền mua cái 100% brand new rồi so sánh vs giá của hàng used xách tay về thì sao chẳng chênh lệch thế, cái này ko thể trách chính sách giá của RIM được. Chúc bác vui vẻ với chiếc Nokia của mình :-bd

Trích dẫn Gửi bởi d3vjl4ngl3
    Bạn nói thế kô đúg rùi.bb phân ra nhjều loạj chứ kô.đơn thuân như nokia vì bb nhiều nhà sx,như roger,t m0bje,at&t,mỗi loạj gjá tiền#nhau!như pác nói hàg vitel thi giá 6m la bt?

bạn nhầm rùi, no cũng là do Rim sản xuất thôi, chỉ khác tên nhà mạng phân phối thôi,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Audiobook] 8 bài học KINH ĐIỂN trong KINH DOANH
    Bởi anhdangchohn trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-2017, 11:04 PM
  2. NEXT - Game kinh điển
    Bởi minhitc trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-02-2013, 02:24 PM
  3. Dấu hiệu kinh điển của fan cuồng Facebook
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác