Kết quả 1 đến 8 của 8
    Trước đây, mình mở file mp4, mp3 để trên thẻ nhớ được duyệt trực tiếp bằng FileScout thì được, nhưng hôm qua mở thì bị thông báo là: on your blackberry no content hander found for mp3 files (audio/mpeg)
    Mình đã Wipe không được, cài lại OS cũng không được
    - FileScout 2.7 bản full đã allow tất cả, Preference đã chọn tất các lựa chọn trong mục File Accociations
    Ai biết khắc phục chỉ giúp mình với
    Chân thành cảm ơn !
    Tiện đây, mình thấy việc gửi bài trên diễn đàn rất khó khăn, diễn đàn tìm kiếm và thấy có bài gần giống là không cho gửi bài, mình đã xem thử thì thấy các bài đã có không phải vấn đề mình hỏi, tuy nhiên diễn đàn vẫn không cho gửi bài, mình đành phải chuyển tiêu đề khác !!!!!

Không ai giúp mình vấn đề này à ???????????/
    Mình có cài cả Jad anywhere và sử dụng phần mềm này để chạy file Jad thì cũng hiện 1 thông báo gần giống như trên và không chạy được.
    Mình vừa cài lại OS 4.5.0.187 cho 8820 lần nữa, và kết quả vẫn vậy !

Trích dẫn Gửi bởi nvllap
    Không ai giúp mình vấn đề này à ???????????/
    Mình có cài cả Jad anywhere và sử dụng phần mềm này để chạy file Jad thì cũng hiện 1 thông báo gần giống như trên và không chạy được.
    Mình vừa cài lại OS 4.5.0.187 cho 8820 lần nữa, và kết quả vẫn vậy !
    MÌnh cũng bị hệt như bạn nè.
    OS va model BB cung giống bạn.
    ko biết bạn đã khác phục được chưa chỉ bảo anh em với hichic

Trích dẫn Gửi bởi july_kun
    MÌnh cũng bị hệt như bạn nè.
    OS va model BB cung giống bạn.
    ko biết bạn đã khác phục được chưa chỉ bảo anh em với hichic
    Mình đã khắc phục được lâu rồi bạn à !
    Bệnh này của mình là do mình chuyển ngôn ngữ, nếu bạn cũng chuyển ngôn ngữ thì hãy vào Option>Language và chuyển lại sang English. Để Kingdom là lỗi.
    Hoặc nếu bạn đã để đúng Language rồi thì hãy chinh:
    -> allow tất cả, Preference của Filescout chọn tất các lựa chọn trong mục File Accociations

Chán quá làm theo bạn vẫn không được.
    mình gỡ cả English Kingdom vẫn không ích j hic!!!

--- Added at 31/03/2012, 12:55 ---

Trích dẫn Gửi bởi nvllap
    Mình đã khắc phục được lâu rồi bạn à !
    Chán quá làm theo bạn vẫn không được.
    mình gỡ cả English Kingdom vẫn không ích j hic!!!
    Bệnh này của mình là do mình chuyển ngôn ngữ, nếu bạn cũng chuyển ngôn ngữ thì hãy vào Option>Language và chuyển lại sang English. Để Kingdom là lỗi.
    Hoặc nếu bạn đã để đúng Language rồi thì hãy chinh:
    -> allow tất cả, Preference của Filescout chọn tất các lựa chọn trong mục File Accociations

Em bị thế này với mọi phần mềm explorer! Và vẫn chưa biết mần răng!
    P/s:fileXplorer, jadanywhere, filecout, ...hễ 1 cái k mở được là hiểu luôn vấn đề....! Hóng bờ rồ ...

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Vậy thì mình chịu rồi, bởi lần trước mình chuyển Language sang English (Kingdom) để hiển thị ngày tháng năm kiểu dd/mm/yyyy nên mới bị lỗi. Sau đó mày mò kiểu gì chỉnh lại English hoặc (US) thì lại được.
    Bạn thử nghĩ lại xem trước khi bị tình trạng này bạn đã chỉnh gì ? Có thể lúc uprom lại, ngay lập tức bạn restore data vào và tình trạng lại bị như vậy tiếp.
    -> bạn hãy thử xóa hết các database hoặc uprom lại sau đó thử FileScout trước. Nếu restore thì chỉ cần danh bạ, sms, memo, password keeper, calendar các cái khác chỉnh sau cũng được bạn ạ, chứ bạn restore full thì các tùy chỉnh vẫn như lúc bạn chưa uprom thôi !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nvllap
    Vậy thì mình chịu rồi, bởi lần trước mình chuyển Language sang English (Kingdom) để hiển thị ngày tháng năm kiểu dd/mm/yyyy nên mới bị lỗi. Sau đó mày mò kiểu gì chỉnh lại English hoặc (US) thì lại được.
    Bạn thử nghĩ lại xem trước khi bị tình trạng này bạn đã chỉnh gì ? Có thể lúc uprom lại, ngay lập tức bạn restore data vào và tình trạng lại bị như vậy tiếp.
    -> bạn hãy thử xóa hết các database hoặc uprom lại sau đó thử FileScout trước. Nếu restore thì chỉ cần danh bạ, sms, memo, password keeper, calendar các cái khác chỉnh sau cũng được bạn ạ, chứ bạn restore full thì các tùy chỉnh vẫn như lúc bạn chưa uprom thôi !
    uh`thanks bạn nha nhưng đợt này đang bận quá thôi cứ dùng vậy.
    ít nữa up lại xem sao hi`

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua key Filescout (nhờ mod)
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 05:42 PM
  2. Hỏi cách send nhìu file wa bluetooth trong filescout !!!
    Bởi anduong trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-03-2013, 12:54 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 08:47 PM
  4. Hướng dẫn sử dụng WiFi File Sharing Plugin của FileScout
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-06-2012, 08:47 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-03-2012, 12:53 AM