Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    [align=justify]Mình đang sử dụng 9780, OS 6.0.0.546, Supersim Mobifone GOLD, có 1 cái rất khó chịu là khi có một cuộc gọi đến, nó s Popup hình s 1 trưc ri hình s 2 mi hin th lên sau khong 3 giây, trong đó có biểu tượng của super SIM rồi một dòng ký tự lạ (vô nghĩa), dưới có 3 nút (OK, Back, Cancel).[/align]

Select OK hay Cancel thi popup biến mất, select Back thì nó nhảy vào phần tiện ích của super sim >,<. Mình đã check lấy sim Viettel và Mobifone bình thường gắn vào thì ko bị lỗi này T_T. Chẳng biết có phải config gì để làm mất cái popup đó ko nữa. Bác nào bị lỗi này hay biết cách fix lỗi này thì chỉ mình với. ; . Mình nghĩ là do SuperSim đời đầu của Mobifone bị lỗi này. nhưng gắn sang máy khác lại không bị, chỉ có gắn vào Sony Ericsson thì bị tình trạng tương tự thôi.

__________________________________________________ _____________________________________
    Có rất nhiều bạn trả lời là vào phần Liveinfo của Sim để tắt nó đi, nhưng Sim này không có Liveinfo, đã gọi lên tổng đài 9244 để tắt dịch vụ này thành công và đã kiểm tra. :| Nhưng nó vẫn xuất hiện bình thường khi có cuộc gọi đến.Hic!

Như các Options ở trên thì không hề có Liveinfo như các sim bây giờ! Không thể tắt như bình thường được!

theo mình biết là sim bạn có đăng kí nhận dịch vụ thông tin. Gọi lên tổng đài bảo nó huỷ cái nhận tin thông báo đi. Vd: thỉnh thoảng nó lại gửi cho 1 cái tip là giá vàng, xổ số các loại nếu ok thì mất 2k mấy con 1208 cũng bị

Mình đã gọi tổng đài tắt rất nhiều lần, nhưng vẫn xuất hiện popup cũ, mình không hề nhận được các thông tin quảng cáo, chỉ khi nhận cuộc gọi mới bị như vậy. Tks bạn!

Bạn thử copy hết danh bạ trong SIM vào máy xem sao
    • Vào Contacts
    • Nhấn menu, chọn SIM Phone Book
    • Nhấn menu, chọn Copy All To Contacts

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn thử copy hết danh bạ trong SIM vào máy xem sao
    • Vào Contacts
    • Nhấn menu, chọn SIM Phone Book
    • Nhấn menu, chọn Copy All To Contacts
    Tks a! Em đang làm thử. Không được rồi. vẫn như cũ. Không hề suy suyễn. Bây giờ Contact duplicate rồi. Hic. Phải delete manual thui.
    Please help me!

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi! Các ứng dụng POPUP msg của BB 10
    Bởi AlphaBooks trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-05-2013, 09:06 PM
  2. Popup for BBM By X-Reve
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-02-2013, 04:27 PM
  3. ChatPeek - Popup for BBM
    Bởi hidemoto trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry