Kết quả 1 đến 7 của 7
    Hỏi anh em chút rằng tại sao các nhà mạng khác nhau, đều đưa ra các bản OS giống nhau.
    Và tại sao lại không đồng loạt nhỉ?
    Ví dụ bản 7.1.0.342 - 9810jAllLang_PBr7.1.0_rel1149_PL5.1.0.276_A7.1.0.3 42.exe đã được ra đời. Sau đó là Telenor_Norway; Singapore Mobile và hôm qua thì O2_UK

Mình không nhận thấy khác nhau gì ở các bản này, mặc dù dung lượng khác nhau. Sao các nhà mạng ko release hết luôn thể, hoặc bản thân RIM đưa 1 bản chuẩn cho người dùng vào down, cài cái xoạch phát là xong. Tại sao?

Có hàng trăm nhà mạng cũng bán 9900, 9810, 9860 nhưng tại sao họ vẫn dậm chân ở bản os 7.0, Mình tưởng rằng RIM public bộ os7.1.0.342 thì các nhà mạng load về và sửa cho phù hợp với mạng mình và bắn lên cho người dùng thôi chứ?

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Mình tưởng rằng RIM public bộ os7.1.0.342 thì các nhà mạng load về và sửa cho phù hợp với mạng mình và bắn lên cho người dùng thôi chứ
    Câu cuối này chính là câu trả lời cho câu hỏi của bạn rồi đó.

Và các nhà mạng chỉ thêm bớt những cái râu ria thôi, liên quan đến chính sách dịch vụ của họ chứ không thể can thiệp sâu vào HĐH nên đối với chúng ta các bản OS cùng version của các nhà mạng khác nhau là như nhau, vì vậy có ai quan tâm đến OS tải từ nhà mạng nào đâu, chỉ cần quan tâm OS version nào thôi.

Vậy tại sao có nhà mạng nâng cấp, có nhà mạng tới ....tỷ năm sau vẫn chẳng nâng cấp gì anh? Vẫn mốt 2 mốt bản cũ

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Và các nhà mạng chỉ thêm bớt những cái râu ria thôi, liên quan đến chính sách dịch vụ của họ chứ không thể can thiệp sâu vào HĐH nên đối với chúng ta các bản OS cùng version của các nhà mạng khác nhau là như nhau, vì vậy có ai quan tâm đến OS tải từ nhà mạng nào đâu, chỉ cần quan tâm OS version nào thôi.
    Đơn cử như thằng Vondafone nó thêm Vondafone music vào OS thế là đã có sự khác biệt, hoặc đơn giản nhất là cái logo khởi động máy của mỗi nhà mạng khác nhau đều không giống nhau, trừ những khi họ không thay đổi điều đó.

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Vậy tại sao có nhà mạng nâng cấp, có nhà mạng tới ....tỷ năm sau vẫn chẳng nâng cấp gì anh? Vẫn mốt 2 mốt bản cũ
    Cái đó thì phải hỏi họ thôi, làm sao mình biết được, đơn giản như tại sao có những người dùng BB cả năm cũng không up bản OS nào.

Trích dẫn Gửi bởi 100vnd
    Đơn cử như thằng Vondafone nó thêm Vondafone music vào OS thế là đã có sự khác biệt, hoặc đơn giản nhất là cái logo khởi động máy của mỗi nhà mạng khác nhau đều không giống nhau, trừ những khi họ không thay đổi điều đó.
    @100vnd: cái Vondafone music đó là râu ria mà, bạn có thể để râu hoặc nhổ râu đi cũng chẳng ảnh hưởng gì đến sức khỏe đúng không? Còn Logo khởi động không thể thay đổi bằng OS, cái này bạn cũng biết, dù bạn cài OS của bất cứ nhà mạng nào thì logo vẫn không đổi. Muốn đổi logo thì bạn có thể tự làm bằng công cụ MML, cũng đã có bài hướng dẫn khá chi tiết trên diễn đàn rồi đấy

@100vnd: cái Vondafone music đó là râu ria mà, bạn có thể để râu hoặc nhổ râu đi cũng chẳng ảnh hưởng gì đến sức khỏe đúng không? Còn Logo khởi động không thể thay đổi bằng OS, cái này bạn cũng biết, dù bạn cài OS của bất cứ nhà mạng nào thì logo vẫn không đổi. Muốn đổi logo thì bạn có thể tự làm bằng công cụ MML, cũng đã có bài hướng dẫn khá chi tiết trên diễn đàn rồi đấy
    Bác so sánh hình tượng lông, râu ... eo ơi. k quá.
    ngày trước mình dùng máy 9700 starhub của Singapore. Khởi động có Starhub, gần đây đổi mấy quả rồi mà ko còn thấy Logo nữa, cũng chẳng rõ máy thuộc nhà mạng nào?
    Mình biết là nhà mạng nó bắn cái Logo vào máy. Cài OS là cài He Dieu Hanh thì ko thay đổi được, tất nhiên.
    Nhưng có máy có máy ko, là sao thế?

Vì có máy của nhà mạng phát hành, có máy không (SIM FREE) :-??

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. SMS Z10 Chạy lung tung.
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-05-2013, 04:49 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-01-2013, 05:35 AM
  3. RIM tung BES 10, “dọn đường” cho BlackBerry 10
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 24-01-2013, 05:50 PM