Kết quả 1 đến 4 của 4
    Guest
    Hixxx... Em vừa mới cho ra đi chiếc HTC Sensation để ngâm cứu BB nhưng đã bị đơ luôn rồi ạ. Mong các bác chỉ hộ em với :-o

Em đang có:
    BB 9780
    Khóa với: 3 (Three) UK
    OS 6.6.0241
    Built 2011
    Radio code linked
    Network UMTS

Em đang dùng sim 3 luôn nên không cần lo vụ mở khóa. Em có thể xài để nhắn tin, gọi điện vào mạng.
    Nhưng...

Không có cái account activation. Đồng nghĩa với việc
    Không xài được email (kể cả gmail, yahoo mail).
    Không xài được Yahoo chat, facebook và tất cả ứng dụng liên quan đến internet.
    Không xài được whatsapp.. cái này tối quan trọng để chém gió
    Không xài được BBM. Cái này thì tất nhiên nhưng em cũng không cần đến BBM bây giờ vì có làm business đâu. Ngày check email 2 lần là được rồi ạ.

BB Appworld thì em vào qua wifi được. FB cũng vậy. Nhưng em thấy vô lý là tại sao Data qua 3G lại phải là loại riêng cho BB.

Em gọi điện lên hỏi nhà cung cấp ] ] bị đòi 5 bảng một tháng để mua cái BB data. Em thấy vô lý quá. Đã trả một mớ tiền để mua data xài bình thường mà lại còn trả thêm. Em thấy những ứng dụng đó chỉ dùng mạng thông thường cũng được.
    Mà về lâu về dài, đi du lịch hay ở VN đâu phải lúc nào cũng có cái BB data được ^^ ^^

Em thử cài bản OS khác từ forum nhưng cũng không được. Vẫn cần phải có cái activate account mới được.Mà khi em cài bản OS khác (đã wipe data, IT policy rồi) nhưng vẫn hiện chữ 3 to đùng ở màn hình.

Em có chụp mấy cái ảnh màn hình, mong các bác dúp em với ( (

Cho em hỏi phụ: Nếu những người xài bb mà dùng data plan của nó, thì đi nước khoài thế nào ạ? liệu roaming có mất thêm phí không? cái BB Mail với Message thì nó liên lạc kiểu gì ạ? em nghỉ vẫn cần qua internet nhưng server nó an toàn hơn thôi.

Em vào cái Engineer menu Alt_cap_H thì thấy hoa cả mắt không biết chỉnh cái nào..

Thấy có cái ACM là gì ạ??

FB thì vào được qua wifi nhưng không được ở 3G

Nguồn gốc của vấn đề.. Em vào mail setup nó chỉ ra cái option này thôi ạ. X( X( X(

BB Message thì vẫn xài được..

thế BIS BES bác đăng kí chưa

Cám ơn bác đã trả lời, em đợi mài không có ai hồi âm.
    Cái BIS là cái nó đòi em tiền đó ạ. Em thấy em có internet rồi (3G data) mà bỏ tiền ra mua cái BIS thì hơi bị phí nên mới mạn phép hỏi các bác xem có cách nào xài internet qua 3G hay wifi thông thường không. Để tiết kiệm tý mà nhiều lúc đi ra nước ngoài không có sóng thì biết làm sao

Những thứ bạn kể ở trên đều phải đăng ký dịch vụ Bis thì mới sử dụng được. Bis là gì ? bạn có thể tìm hiểu trên diễn đàn hoặc tìm kiếm thông tin trên Google.
    Nếu không sử dụng Bis, bạn có thể:
    - sử dụng email bằng phần mềm Smartmail... mình dùng mỗi smartmail nên biết mỗi cái này.
    - Chat yahoo, gtalk, .v.v.... bằng phần mềm: Beejive, IM+
    - Để vào được web bằng Browser bạn cần phải restore Servicebook đã được chia sẻ trên diễn đàn. (restore servicebook của nhà mạng bạn đang dùng). Hoặc cài OperaMini để vào web.
    - Bạn cần phải thiết lập thông số trong TCP để vào được mạng sau khi đăng ký dịch vụ 3g, gprs ..v.v...
    ->Vào Option> Advanced Options>TCP/IP
    Sau đó nhập thông số tương ứng với nhà mạng bạn sử dụng (Vd: viettel -> v-internet -> 2 dòng dưới bỏ trống)
    - Nếu đã đăng ký và nhập thông số rồi vẫn chưa vào được mạng, bạn hãy thử vào mục Option>mobile network> và kiểm tra xem Data Services đã On chưa !
    -> Hoặc bạn cũng có thể cần reset lại máy bằng cách bấm Ctrl+alt+del để vào được mạng !