Kết quả 1 đến 7 của 7
    Các bác cho em hỏi.
    Tình hình là em xài em 8120 được khoảng 6 tháng rồi. nhưng mới hôm trước, pin xuống 10% thì e cắm sạc. mặc dù vẫn hiện lên hình phích cắm cạnh cục pin. nhưng sau 3 tiếng thì e vào status để coi pin lên nhiêu % rồi thì nó xuống 5% @@
    E lục tung google +diễn đàn nhưng chẳng có câu trả lời @@
    E đã Wipe handhelp, vệ sinh chỗ tiếp xúc của pin.... nhưng vẫn không được.
    E sạc = máy tính thì Blackberry Destop Manage cũng như máy tính không nhận [mặc dù vẫn hiện lên hình phích cắm cạnh viên pin]
    E đã đổi nhiều cục sạc nhưng vẫn vậy @@
    5% và e chỉ còn cách sạc = cục sạc đa năng.... mặc dù sạc đa năng vào pin nhưng e vẫn không yên tâm vì làm giảm tuổi thọ của pin.
    Vậy bệnh tình của e nó thế naò? mong các bác giúp giùm.
    vì nếu đổi viên pin khác nhưng chân sạc hỏng thì tốn $ mua pin. vậy theo các bác do chân sạc hay do pin?
    Thanks
    (

Theo như mô tả bệnh tình của em này chắc chắn do chân xạc. Nếu đã vệ sinh kỹ mà không khắc phục được chắc bác phải mang ra hàng thay thế chân xạc mới thôi.

Vay thay chan sac gia tam bao nhieu vay bac? (mih o da lat)

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    chân xạc mới giá tầm bao nhiêu vậy bác?

Guest
    @anhnho06 Khi bạn cắm BB qua cable thì BDM (hay PC) có nhận BB hay không? Nếu vẫn nhận thì mình nghĩ rằng lỗi không phải do chân sạc của bạn mà do nguyên nhân khác, có 2 cách để khắc phục:
    1. Mang ra cho thợ họ kiểm tra và đưa ra kết luận --> Sửa để dùng được như bình thường (nếu hỏng chân sạc chắc sửa không khó).
    2. Nếu máy vẫn kết nối với BDM qua PC được mà chỉ không thể vào pin thì bạn có thể mua 1 pin + 1 sạc ngoài cho máy để dùng 2 pin thay nhau.
    Ngoài ra bạn nên đọc bài viết Khám phá màn hình ẩn Engineering Screen (EScreen) đầy thú vị của Blackberry để tự xem xét cho trường hợp của mình.

Trích dẫn Gửi bởi SLHpD8X
    @anhnho06 Khi bạn cắm BB qua cable thì BDM (hay PC) có nhận BB hay không? Nếu vẫn nhận thì mình nghĩ rằng lỗi không phải do chân sạc của bạn mà do nguyên nhân khác, có 2 cách để khắc phục:
    1. Mang ra cho thợ họ kiểm tra và đưa ra kết luận --> Sửa để dùng được như bình thường (nếu hỏng chân sạc chắc sửa không khó).
    2. Nếu máy vẫn kết nối với BDM qua PC được mà chỉ không thể vào pin thì bạn có thể mua 1 pin + 1 sạc ngoài cho máy để dùng 2 pin thay nhau.
    Ngoài ra bạn nên đọc bài viết Khám phá màn hình ẩn Engineering Screen (EScreen) đầy thú vị của Blackberry để tự xem xét cho trường hợp của mình.

khi mình cắm bb qua cable thì BDM cũng như PC đề không nhận. nhưng trước khi hiện tượng này xảy ra thì lúc mình kết nối thì PC cũng như BDM lúc nhận lúc không [chập chờn]
    -> vậy chắc có lẽ do chân sạc. vậy nếu thay chân sạc thì giá khoảng bao nhiêu vậy bạn? [mình ở đà lạt]

Vẫn chưa được cập nhật giá chân xạc???