Kết quả 1 đến 8 của 8
    Tình hình là sau khi dùng thử nghiệm BIS mobifone xong hiện em chưa có điều kiện xài BIS nên về lại với data edge. Nhưng khổ sao cái google map giờ chỉ chạy được bằng wifi mà không thể chạy được bằng edge (
    Em đã xóa sạch service book và restore lại bản sb trước đây (trước khi có BIS). Restart mấy nhiều lần rồi mà vẫn không được Các chương trình khác, browser xài bình thường ạ.
    Kính mong các bác cao nhân giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ.

Guest
    Gmail cũng bị tương tự như Bác này !

Browser, Operamini xài bình thường, đã xóa servicebook BIS, restore lại bản Servicebook Full all network + smartmail.Thanks !

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkendlk
    Tình hình là sau khi dùng thử nghiệm BIS mobifone xong hiện em chưa có điều kiện xài BIS nên về lại với data edge. Nhưng khổ sao cái google map giờ chỉ chạy được bằng wifi mà không thể chạy được bằng edge (
    Em đã xóa sạch service book và restore lại bản sb trước đây (trước khi có BIS). Restart mấy nhiều lần rồi mà vẫn không được Các chương trình khác, browser xài bình thường ạ.
    Kính mong các bác cao nhân giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ.
    Đầu tiên ,bạn dùng BDM backup toàn bộ phần mềm và data trên BB của bạn .Sau đó bạn mở phần mềm Vnbbutils kết nối với BB của bạn rồi vào mục Factory Reset để khôi phục cài đặt gốc cho cho BB.
    Sau khi khôi phục cài đặt gốc ,bạn restore lại dữ liệu đã backup cho BB ,lúc này BB đã trở về trạng thái như cũ , bạn cũng có thể cài lại servicebook theo ý bạn (nhưng không dùng bản của Bis ) và Google Maps sẽ hoạt động bình thường trở lại.

[ Posted by Mobile Device ]

Cảm ơn bác nhé, cũng mất công quá nhỉ. Để tối về làm thử xem sao ạ.

Trích dẫn Gửi bởi bankhac
    Đầu tiên ,bạn dùng BDM backup toàn bộ phần mềm và data trên BB của bạn .Sau đó bạn mở phần mềm Vnbbutils kết nối với BB của bạn rồi vào mục Factory Reset để khôi phục cài đặt gốc cho cho BB.
    Sau khi khôi phục cài đặt gốc ,bạn restore lại dữ liệu đã backup cho BB ,lúc này BB đã trở về trạng thái như cũ , bạn cũng có thể cài lại servicebook theo ý bạn (nhưng không dùng bản của Bis ) và Google Maps sẽ hoạt động bình thường trở lại.

Làm như hướng dẫn đã okie, nhưng hơi phức tạp, nếu có cách đơn giản hơn thì tốt !

Vào tcp/Ip chỉnh apm : m-wap
    user+pass: mms
    Restart :-bd

Trích dẫn Gửi bởi manhmeovbb
    Vào tcp/Ip chỉnh apm : m-wap
    user+pass: mms
    Restart :-bd
    Đã thử nhưng không được.Bị lỗi ngược : dùng GPRS được nhưng không dùng wifi được.

Tháo sim ra, lấy sim không có BIS, lắp vào, khởi động chạy các chương trình bt. Vào Host routing table xóa hết các entry. Tháo sim lắp lại sim cũ. Xong :>

Các Chủ đề tương tự

1. Google đã cho phép người dùng backup dữ liệu Gmail, Google Calendar, Contacts ... về máy tính
    Bởi trungnguyen2613 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 03:20 PM
  2. [Concept] Edge II Edge - Mẫu BlackBerry trong mơ của bạn?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-01-2014, 05:33 PM
  3. mạng 3g và edge của 9k rất chập chờn
    Bởi canhcutdethuong_chim trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-10-2013, 06:41 PM
  4. hỏi 9780 k dùng 3g mà chỉ dùng edge
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2013, 12:45 PM
  5. Google+ khiến người dùng chán nản vì những quy tắc hạn chế