Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là sau một thời gian sử dụng BIS Viettel em thấy không hài lòng nên mới hủy gói cước BIS.
    Sau đó em đăng ký lại sử dụng gói DATA (3g/edge). Trước đây em chỉ mới dùng gói DATA của Mobi, sau đó đến với bis viettel em mới chia tay mobi và chua dùng gói DATA của viettel lần nào.

Em đang gặp vấn đề như sau:
    - Sau khi hủy bis: Network hiển thị GSM
    - Đăng khí gói data MI25, restart thì lại hiển thị như có BIS: 3G + chùm dâu hoặc EDGE (hoa) :-/
    Em dùng servíces book của bác vnbb và chạy chỉ bình thường được vài phút: sử dụng được các ứng dụng
    - Sau vài phút thì network hiển thị 3G (hoa, không có dâu) hoặc edge (thường). Kiểu như này đúng với bên mobifone e đã từng xài, dùng các ứng dụng cũng ok nhưng không hiểu sao với Viettel thì nó tịt ngỏm, chỉ có duyệt wap thì dc thôi, còn lại tất cả đều die =((

Thông số cấu hình TCP/IP là: APN: v-internet

Em không biết có làm thiếu gì không mà tại sao lại bị trường hợp như này, khởi động lại máy thì chỉ dùng dc chưa đây 3 phút.
    Mong được chỉ dẫn tận tình. Thanks nhìu ạ.

Thông tin hiển thị như của bạn là ok rồi.
    Thông số cấu hình TCP/IP là: APN: v-internet cũng ok
    Mình cũng đang sử dụng gói data như bạn bình thường mà, mọi ứng dụng có liên quan đều dùng bình thường. Bạn có thể mô tả những lỗi mà bạn gặp cụ thể hơn được không.

Guest
    Như trên e trình bày đó bác:
    - Sau mỗi lần restart máy thì hiển thị 3G + chùm dâu hoặc là EDGE (hoa) với option 2G và các ứng dụng chạy bình thường. Nhưng khoảng 10 phút sau thì chuyển thành 3G (hoa không có chùm dâu), hoặc là edge (thường) thì các ứng dụng cũng tèo theo. Chạy lên là báo lỗi network connection (không có mạng ấy bác ạ) =((

Bác dùng DATA thì cho em hỏi hiển thị sóng của network của bác như thế nào ạ?

Guest
    của mình hiển thị 3G (hoa không có chùm dâu), hoặc là edge (thường).
    Với OS5 thì có thể bạn dùng antibrokennet để fix lỗi 3rd đi nhé. Link đây! mình dùng với OS5 thấy rất ổn định. Nếu không dùng OS5 thì có thể thử cái này nhé!
    Have fun!

Mình đã fix được vấn đề này bằng cách wipe máy. Thanks bác đã trợ giúp. Confirm cho bạn nào gặp tình trạng giống mình.

- Triệu chứng: Đang dùng bis Viettel, hủy BIS và dùng Data không được.
    Mình đã dùng thử antibrokennet nhưng vô hiệu vì mỗi lần khởi động lại máy là vẫn dùng được, máy hiển thị network y chang như là có BIS mặc dù đã hủy và đã replace lại Services Book của vnbb
    Sau 1 đêm hì hục không được mình đành wipe máy, chỉ wipe dữ liệu, không up lại rom và đã khắc phục được vấn đề trên. Sóng mạng đã hiển thị đúng (3G hoặc edge)
    Trước mình dùng hủy BIS mobi thì vẫn dùng data mobi bình thường. Không phải wipe như trường hợp của Viettel.
    thanks bbvietnam.com :x

Đây sẽ là một kinh nghiệm tốt cho anh chị em gặp những tình huống tương tự. Thank tinh thần chia sẻ của bạn!

Các Chủ đề tương tự

1. So sánh Gói bis với mimasv của viettel
    Bởi ncsmot505 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-03-2016, 10:34 AM
  2. Viettel giảm cước gói dịch vụ BlackBerry
    Bởi ngoson trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-09-2014, 10:18 AM
  3. Bị charge GPRS data sau khi hết gói BIS
    Bởi nhomkinhtoancau1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 02:27 PM
  4. Hỏi gói Bis Viettel giá rẻ để chat BBM
    Bởi goldenland trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Bài viết cuối: 17-06-2014, 03:23 PM
  5. viettel miễn cước data 5/11:2011 đến 5/11/2012 :))
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 08-11-2011, 08:39 PM