Kết quả 1 đến 10 của 10
    Em đang dùng OS6, trước đây cũng có dùng qua bb rồi. Nhưng gần đây mới lên OS6 nên nhiều cái cũng không biết.
    Tình hình là em cài Theme. E không thích mấy cái theme mà có Tray/Panel cho lắm nên em cài theme như dạng bình thường, có dock, k có tray/panel cho nó đơn giản. Nhưng khi set wall mới rồi em muốn quay lại cái wallpaper cũ của theme đó thì e k tìm ra cách.
    Vì k có tray/panel nên phần option> homescreen preference sẽ k có tác dụng. bấm vào thì màn hình chỉ chớp 1 cái rồi lại nhảy ra. trừ khi restore to default thì nó mới có lại cái wallpaper cũ được, nhưng mà làm vậy thì bao nhiêu folder, bao nhiêu sắp xếp, thứ tự icon đều thay đổi hết. ai biết cách nào thì chỉ em với. em cảm ơn mọi người ạh.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    @graymarch bạn vào options / Display / screen display xuống cuối mục sẽ thấy theme mặc định để thay đổi lại.

bác hiểu lầm ý em rồi, em không muốn thay đổi lại thành theme mặc định em muốn thay đổi hình nền về mặc định. hình nền của theme không có Tray/Panel ấy bác ạh. )

Ở ngay Home Screen, nhấn chùm dâu, chọn Option. Vào đó chọn Reset Wallpaper.

theme không có tray/panel cái option ở home screen vô dụng bác ạ, bấm vào nó nháy phát rồi thôi chứ có vào được đâu ạ (
    em thử hết cách rồi.<br /><br />--- Added at 30/10/2012, 17:31 ---<br /><br />bác cứ thử chẳng hạn như cái theme REVEl của Pootermobile ấy :|

@graymarch Bạn có thể set theme mặc định của OS6 hoặc 1 theme nào đó khác, sau đó đổi tên file ảnh mà bạn đã set ở theme cũ (ví dụ là theme REVEL) sau đó bạn set lại theme REVEL thì bạn sẽ có được wallpaper mặc định của theme đó.

thank bác @DungSherlock nhiều ạh, em làm theo được rồi )

Một cách khác nhanh hơn đó là bạn vào: Options --> Screen Display sau đó vào setting của theme bạn đang dùng (hình bánh răng đó) thì sẽ có lựa chọn Reset Wallpaper

không được bác ạh, cái bánh răng đó chính là Home Screen Preferences đó ạh, với theme mà không có tray/panel bấm vào nó chỉ chớp 1 phát rồi thôi. có lẽ cách của bác là hay nhất rồi.

Cái này thì chịu thôi bạn. Có một vài theme ko phải theme mặc định theo máy nó ko cho set wall, change wallpaper.

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 tự reset khi vào mạng
    Bởi skylerman trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-2016, 12:44 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-08-2014, 04:15 PM
  3. Z10 mã 01 bị reset hoài
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2014, 10:35 PM