Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào ace trong cộng đồng bber VN
    Mình đang có một vấn đề thắc mắc cần ace giúp đỡ đó là về phần sync contact khi xài BIS cụ thể như sau:

Mình mới add được email trong phần email setup và có đánh dấu stick Sync contact. Khi add thành công thì list contact trên email cũng ddc đồng bộ ngay với BB( Mình dùng gmail ). Mình cần hỏi là cái sync này có giống googlesync không ? Vì có mấy bài viết nói google sync khi đồng bộ với BB. Nếu số contact trên BB nhiều hơn so với list trên email thì sẽ tự động bị xóa. Gây ra khá nhiều phiền phức.
    Không biết là đồng bộ này ( sync với bis qua email ) thì có bị mất contact không ?
    Vì mình cũng thường xuyên dùng email để gửi và nhận nên để ở chế động auto sync khỏi phải type mỗi khi lần sau muốn gửi vào email đã gửi.

Cảm ơn ace, rất mong ace giúp mình

Best regards !

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Đã dùng BIS thì dùng BlackBerry Protect đi bạn.
    Sync contact với Gmail nhiều khi bực mình lắm.
    BlackBerry Protect có thể Backup/Restore Danh Bạ, Memo, Task, Bookmark Browser, Calendar, Tin Nhắn, Điểm truy cập Wifi đã lưu.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Đã dùng BIS thì dùng BlackBerry Protect đi bạn.
    Sync contact với Gmail nhiều khi bực mình lắm.
    BlackBerry Protect có thể Backup/Restore Danh Bạ, Memo, Task, Bookmark Browser, Calendar, Tin Nhắn, Điểm truy cập Wifi đã lưu.

xài Protect nhưng khi bạn cần lấy danh bạ qua máy HTC hoặc iOS thì sao lấy được bạn...

Guest
    Cám ơn các bác. Nhưng em thấy sync contact kiểu này hay hơn . Em đã tìm hiểu và thấy đồng bộ đúng nghĩa các bác ạ . Thêm trên BB là nó cũng tự động thêm trên mail.

BB protect em cũng xài mà sao khi restore lại contact nó không hỗ trợ chỉ có lựa chọn memo,text sms, calendar. Em nhớ là khi chọn auto backup có chọn address mà . Lúc muốn restore thì lại không được

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 02/11/2012, 19:18 ---<br /><br />Cám ơn các bác. Nhưng em thấy sync contact kiểu này hay hơn . Em đã tìm hiểu và thấy đồng bộ đúng nghĩa các bác ạ . Thêm trên BB là nó cũng tự động thêm trên mail.

BB protect em cũng xài mà sao khi restore lại contact nó không hỗ trợ chỉ có lựa chọn memo,text sms, calendar. Em nhớ là khi chọn auto backup có chọn address mà . Lúc muốn restore thì lại không được

Guest
    qua bao nhiêu dòng máy mình vẫn sync qua outlook,

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Giúp 9900 Không Thể Sync Contact!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-11-2016, 01:06 PM
  2. Về lỗi khi sync contact vào bb10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-03-2015, 11:37 AM
  3. Cho Em Hỏi về SYNC Calendar và Contact
    Bởi le_truonghai2509 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-01-2015, 03:22 PM
  4. Lỗi khi sync Contact từ Gmail