Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    Dù biết BB có chức năng Beside Mode. Nhưng thấy nó chưa hoàn thiện lắm khi tắt cả sóng chứ ko báo bận và màn hình không sáng như IOS.

Đây là tính năng thú vị của iOS 6 hỗ trợ iPhone 3GS, 4/4S và iPhone 5. Tính năng "Không Làm phiền" (giao diện tiếng Anh là "Do Not Disturb") trên iOS 6 khi kích hoạt sẽ hoàn toàn im lặng, tắt chuông, rung và không hiện sáng màn hình khi có cuộc gọi đến hoặc các thông báo mới.

Cái hay của nó là: Theo mặc định (tức là khi bạn chưa điều chỉnh các tùy biến khác), khi bật chế độ "Không Làm phiền thì các cuộc gọi đến sẽ thông báo bận (tiếng tút tút nhanh), máy không đổ chuông, không rung và màn hình sẽ không hiện sáng khi có các cảnh báo như tin nhắn, cập nhật ứng dụng mới... Thế nhưng cuộc gọi lại thứ hai trong vòng 3 phút từ cùng một số thì máy sẽ nhận cuộc gọi bình thường, đổ chuông, rung và hiện sáng màn hình. Các cuộc gọi từ danh sách liên lạc được bạn xếp vào "Mục ưa thích" (Favorites trong giao diện tiếng Anh) cũng sẽ đổ chuông, rung và sáng màn hình bình thường.

Ngoài chế độ mặc định như trên, tính năng "Không Làm phiền" có thể tùy chỉnh phù hợp hơn với nhu cầu sử dụng của bạn. Bạn có thể thiết lập chế độ không làm phiền theo thời điểm nào đó, ví dụ từ 10 giờ tối đến 7 giờ sáng hôm sau.

Guest
    uhm bạn vào profile vào một cấu hình bất kì vào mục phone kéo xuống dưới cùng có mục do not disturb như bạn nói

Trích dẫn Gửi bởi ryanred
    uhm bạn vào profile vào một cấu hình bất kì vào mục phone kéo xuống dưới cùng có mục do not disturb như bạn nói
    Không sáng màn hình chứ bạn??

Guest
    không sáng màn hình bạn à

Nếu bạn muốn điện thoại bạn không báo gì cả thì chọn Profile All Alert Off là được mà. Còn nếu thích cuộc gọi đến báo bận thì dùng phần mềm chặn cuộc gọi (Call Blocker Pro),... Màn hình sáng hay không theo mình không quan trọng.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Nếu bạn muốn điện thoại bạn không báo gì cả thì chọn Profile All Alert Off là được mà. Còn nếu thích cuộc gọi đến báo bận thì dùng phần mềm chặn cuộc gọi (Call Blocker Pro),... Màn hình sáng hay không theo mình không quan trọng.

Đối với mình thì màn hình không sáng khi có cuộc gọi đến thì rất quan trọng. . Cái hay là khi có cuộc gọi thật sự cần thiết thì nó mới bắt đầu rung reng và sáng màn hình, cái này mới đáng giá. Hy vọng BB10 có cái này.

Trích dẫn Gửi bởi erogoka
    Đối với mình thì màn hình không sáng khi có cuộc gọi đến thì rất quan trọng. . Cái hay là khi có cuộc gọi thật sự cần thiết thì nó mới bắt đầu rung reng và sáng màn hình, cái này mới đáng giá. Hy vọng BB10 có cái này.
    Bác là "Hiệp sỹ của bóng đêm" ạ?

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Bác là "Hiệp sỹ của bóng đêm" ạ?

Khi ngủ hoặc đá bóng thì cần gì đèn màn hình sáng nhỉ, hao pin. .

Trích dẫn Gửi bởi erogoka
    Khi ngủ hoặc đá bóng thì cần gì đèn màn hình sáng nhỉ, hao pin. .
    Bác cẩn thận quá! Pin BB nói chung thì khi bác đã data off thì 2 ngày là dư sức. Sáng 5-10s không "xi-nhê" gì đâu bác!

Trích dẫn Gửi bởi ryanred
    Nên tạo 1 Profile riêng và đánh dấu ô Do not Disturb này. Kết hợp với các phần mềm tự chuyển Profile để hẹn giờ chuyển sang Profile "không làm phiền" đó.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Don't Disturb Me [Update v3.0.201] - DDM, Một phần mềm chặn tin nhắn hay
    Bởi thuthao83sgy trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-04-2016, 01:25 PM
  2. [HỎI] Thắc mắc tính năng "phát vào"
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-09-2013, 06:28 PM
  3. Thảo luận về các tính năng trên Q10
    Bởi dhvietphuong456223 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 11:30 AM
  4. Hỏi về phần mềm DDm Don't Disturb Me
    Bởi nhiduong2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 06:56 PM
  5. Do Not Disturb Auto Responder Lite - Tự động gửi tin nhắn khi bạn không nghe máy
    Bởi VIPTIKXY0446 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 25-06-2012, 05:45 AM