Kết quả 1 đến 5 của 5
    Tình hình là con BLACK BERRY của em bị điên điên sao ấy anh em ạ. Tự nhiên khi vào xem toàn bộ ảnh trong picture(kể cả ở thẻ nhớ và device memory nhé) ở Media mặc định của BLACK BERRY thì khi ấn phím chùm dâu thì không có mục Delete các bác ạ. Kể cả vào Explore của BLACK BERRY để tìm cách xóa cũng không được, không có mục delete. Khi em kiểm tra Properties file ảnh thì mục hide không thể nào chọn được. Không hiểu cái này là do lỗi của Rom hay là do virut nó làm ra thế nhỉ các bác? Từ hồi dùng BLACK BERRY đến giờ em mới bị. Em cũng thử up lại Rom khác rồi mà vẫn thế. Up rom có tháo pin các bác nhé. Máy em là Storm 9500 ạ

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    @landaubietyeu: bạn xem ảnh đó có hiện hình cái khóa kèm theo không ?
    Đó là các ảnh nền mặc định của RIM khi cài ROM. Muốn xóa thì bạn xóa file COD khi cài rom nhé.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    @landaubietyeu: bạn xem ảnh đó có hiện hình cái khóa kèm theo không ?
    Đó là các ảnh nền mặc định của RIM khi cài ROM. Muốn xóa thì bạn xóa file COD khi cài rom nhé.
    Toàn bộ ảnh bác nhé, kể cả ảnh ở thẻ nhớ lẫn bộ nhớ máy. Tự dưng bị thế chả hiểu sao nữa. Cái thẻ dạo trước có dính virut rồi, sau đó em đã dừng avast diệt virut. Hay tại virut nó làm hỏng file, khiến không thao tác được với xóa file ảnh? Em phải cài rockfile manager vào để xóa ảnh bác ạ. Nhưng hơi bất tiện, vì phải mò mẫm

Guest
    Có lẽ các file ảnh đã bị đổi thuộc tính sang read-only. Trường hợp này cũng gây hiện tượng không del được. Bạn copy toàn bộ dữ liệu ra PC rồi dùng FixAttrible để fix lại thuộc tính dữ liệu, format lại thẻ (bằng BlackBerry) rồi chuyển lại chỗ data vừa xử lý lại. Đấy là cách của mình. Chúc thành công!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi H2o
    Có lẽ các file ảnh đã bị đổi thuộc tính sang read-only. Trường hợp này cũng gây hiện tượng không del được. Bạn copy toàn bộ dữ liệu ra PC rồi dùng FixAttrible để fix lại thuộc tính dữ liệu, format lại thẻ (bằng BlackBerry) rồi chuyển lại chỗ data vừa xử lý lại. Đấy là cách của mình. Chúc thành công!
    Cảm ơn bác rất nhiều. Đã làm theo hướng dẫn của bác và thành công rồi. Hoá ra là do virut nó làm thay đổi thuộc tính file, đồng thời con autorun vẫn găm lại đó. Nên hễ ảnh mới chụp lưu lại, hay copy ảnh đưa vào đều bị thế. Sau khi dùng FixAttrible xong thì đã ok. Thanks!

Các Chủ đề tương tự

1. [Tổng hợp] A-Z trong sự kiện See the Bigger Picture
    Bởi maimaik0quen trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 11:02 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 06:04 PM
  3. Cho mình hỏi về sắp xếp hình ảnh trong Picture
    Bởi quocphuonghgg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-03-2014, 08:42 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 10:32 PM
  5. Muốn xóa picture mặc định và ringtone trong 8700?
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-12-2011, 12:08 PM