Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Tình hình là em toàn dùng bb(đời 87) để post bài ạ. Nhưng vấn đề về việc up file lên box,dropbox or media fire đều rất khó khăn,em chả làm thế nào để đưa file lên được. Ai hay up file bằng bb thì giúp em ợ

Dropbox có app chạy trên BB O.S 4.5+ rồi mà bác ơi, có điều chạy trên 4.5 thì hơi ì ạch vì nó nặng quá (hơn 2mb).
    E hay down/up file từ BB lên dropbox qua cái plug-in Dropbox tích hợp trong FileScout . Còn up lên xong lấy link của nó thì e cũng không biết )

@mr_cancer2206 : Lấy link dropbox thì các bác lấy 1 link mẫu của nó thôi sau đó up file gì lên chỉ việc sửa link cho đúng với thử mục và tên file mình up là ok
    Ví dụ e copy 1 cái link mẫu đã upload rồi là : dl.dropbox.com/u/27197413/lungtung/IMG00008-20130116-1608.jpg
    Giờ e up 1 file tên abc.jpg lên thư mục 123 thì sẽ dc link là : dl.dropbox.com/u/27197413/123/abc.jpg
    Link gốc dropbox của e là : dl.dropbox.com/u/27197413/ cứ thế up file lên rồi thêm tên file vào phía sau thôi

[ Posted by Mobile Device ]

Hay :-bd

Với Dropbox thì bạn tải về Dropbox cho BlackBerry và có thể lấy link bằng cách mở Dropbox đến một file hay một Folder muốn lấy link. Nhấn Menu »» Email link to this File/Folder. Nó sẽ cho bạn link trong trình soạn thảo Email mới. . Hoặc có thể làm theo cách trên của các bạn khác.
    Với Box và MediaFire thì chắc với 8700 vào bằng Browser sẽ rất khó. :|

Trích dẫn Gửi bởi mr_cancer2206
    ác lấy 1 link mẫu của nó thôi sau đó up file gì lên chỉ việc sửa link cho đúng với thử mục và tên file mình up là ok
    @mr_cancer2206 : bác hướng dẫn em vụ này được không

úp úp úp,không ai giúp em à

Trích dẫn Gửi bởi Toronto9696
    @mr_cancer2206 : bác hướng dẫn em vụ này được không

úp úp úp,không ai giúp em à

Vụ này của bác @Thaihale mà bác ơi có phải e viết đâu mà bác quote mr_cancer2206 thế kia =))

E thấy như hướng dẫn của 2 bác ở trên rất rõ ràng rồi đó thôi .

Riêng với Dropbox thì bác dùng theo phần mềm cài trong BB hay plug-in dropbox trong FileScout.

Còn nếu bác hỏi cách dùng với trình duyệt web (e chỉ tính Operamini 7 và UC Browser thôi nhé, cái Browser của máy thì loại từ vòng gửi xe rồi) thì e chỉ thấy có cách lấy link của file đã up lên thôi.

Còn việc up file đó lên dropbox thì bác vẫn phải chọn 1 trong 2 cái trên (Dropbox app hoặc sử dụng Plug-in dropbox trong FileScout).

Cách lấy link của file trên dropbox thì e làm cái hình như này cho bác dễ nhìn

@Thaihale,@mr_cancer2206 : em xài thử dropbox plug-in rồi thì sau khi up cái file 1mb lên thì nó lag => không up lên được

@Thaihale,@mr_cancer2206 : em xài thử dropbox plug-in rồi thì sau khi up cái file 1mb lên thì nó lag => không up lên được

bác chỉnh ở trong phần Option của FileScout - Dropbox Options - Warn if transfer exceed: Chọn 1 cái khác lớn hơn 1MiB thử xem sao :-?.
    Với cũng có thể do mạng nó lag nữa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dropbox hoặc Onedrive vẫn upload được ảnh đã bị xoá
    Bởi nguyetkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-10-2015, 12:30 AM
  2. Upload video lên YouTube bằng BB10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-10-2014, 03:33 PM
  3. Hỏi về upload ảnh lên facebook OS7