Kết quả 1 đến 5 của 5
    Xin chào các bác. E dùng BB đã lâu rồi mà hôm nay em BB87 thân yêu của e lại mắc chứng bệnh làm e bó tay toàn tập nên e xin mạn phép post bài mong các cao nhân chỉ giáo giúp đỡ em cứu em 87 thân yêu của e ah.
    Tình hình là vào một ngày đẹp trời BB của tự nhiên bị rset lại và báo lỗi "JVM 102". E tháo pin rồi khởi động lại thì ok. Nhưng được một lúc sau nó lại tự khởi động lại và lại báo lỗi như trên.
    Bực mình e lôi máy ra up lại rom nhưng ác mộng bắt đầu xảy ra.
    Em đã cài đúng bản rom mà khi mua máy về em cài rồi mà sao lại không được. Cứ đến đoạn load cod được hơn một nửa thì BB lại bị reset lại và PC báo lỗi up rom không thành công. Eddax thử đi thử lại cả trăm lần rồi mà vẫn thế.
    Khi BB khởi động lại thì len một màn hình màu trắng và có một vạch đen phía trên màn hình.
    E nằm vắt óc suy nghĩ mãi mà không hiểu tại sao. Sáng dậy down bản 4.2 về thử cài lại thì phù....... ok ngon roài.
    Nhưng e dùng 4.5 quen rồi nên bậy giờ mà phải down xuống bản 4.2 mà dùng thì .....
    thế là e lại hì hục cài lại 4.5 hi vọng là lần này thành công nhưng vẫn xảy ra hiện tượng như trên các bác ah.
    Mấy năm qua e dùng qua mấy đời BB rồi, up rom cả trăm lần mà k sao cả thế mà lần này e cảm thấy thực sự bó tay rồi các bác ạ.
    Mong có cao nhân nào đi qua đây chỉ giáo cho e cứu con BB thân yêu.
    E xin cảm ơn và hậu tạ
    P/s: Trước khi e up rom e có search trên google về cách khắc phục lỗi JVM error 102 và có làm theo cách của mod ndthuytrang nhưng không được.
    Khi up rom không được em có thay cáp và up trên lap nhưng vẫn không được các bác ạ.( cap của em vẫn dùng để up rom cho con BB83 của thằng em xong)

Flash chăng :-?

[ Posted by Mobile Device ]

Đang ở
    http://thietkewebthachthat.com/
    Bạn thử dùng vnbbutils để factory setting rồi sau đó vẫn là vnbbutils wipe lại BlackBerry. Và tiến hành up ROM tối ưu 188 của phannhannghia xem thế nào. Một cách triệt để để up ROM và tránh các lỗi vặt. Nếu vẫn không được tức là flash yếu, bận cài 4.2 cho em nó hoặc chuyển nhượng lại cho anh chị em có niềm đam mê (ví dụ như mình )
    Chúc thành công!
    Ps: bạn up ROM tháo pin nhé!

[ Posted by BlackBerry 8700 Device ]

Đang ở
    http://thietkewebthachthat.com/
    Trích dẫn Gửi bởi H2o
    Bạn thử dùng vnbbutils để factory setting rồi sau đó vẫn là vnbbutils wipe lại BlackBerry. Và tiến hành up ROM tối ưu 188 của phannhannghia xem thế nào. Một cách triệt để để up ROM và tránh các lỗi vặt. Nếu vẫn không được tức là flash yếu, bận cài 4.2 cho em nó hoặc chuyển nhượng lại cho anh chị em có niềm đam mê (ví dụ như mình )
    Chúc thành công!
    Ps: bạn up ROM tháo pin nhé!

Thanks bác nhưng chắc e BB của em yếu sinh lý thật roài. e làm theo cách của bác nhưng vẫn bị lỗi như trên, chắc là phải down xuống 4.2 dùng tạm vậy hic hic. Đợi gặt lúa rồi múc e 97 xài thôi

Guest
    Xin chào các bác! Trước tiên e xin cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của các bác.
    E xin thông báo với các bác là hôm nay e đã cứu sống lại được e BB thân yêu của e rồi ạ.
    E xin mạn phép post bài lên đây để chia sẻ lại kinh nghiệm cho những ai gặp phải vấn đề như e có thể giải quyết được.
    Sau mấy ngày phải xa e BB thân yêu mà không có cách nào giải quyết, e quyết định tiếp tục up lại rom lần cuối để nếu có phải chia tay e nó cũng không có gì phải hối tiếc.
    E down bản rom 4.5.188 về và tiến hành up rom theo cách tháo pin như bình thường, nhưng đến khi load cod thì sự cố vẫn xảy ra như bao lần up rom trước đây. Máy chop đèn đỏ rồi khởi động lại. App loader báo lỗi.
    E nghĩ vậy là thôi rồi đành phải chia tay e nó vậy.
    Tự nhiên e lại nảy ra một ý tưởng có thể nói là bước ngoặt trong hành trình hồi sinh e BB thân yêu.
    E tắt app loader rồi mở lại rồi làm lại những bước đầu của quá trình up rom ( BB vẫn đang nối với với PC và đang trong quá trình khởi động đồng hồ cát nhé ) Phù App loader chỉ load JVM có 2s rồi chuyển sang quá trình load cod luôn.
    Hồi hộp chờ đợi cho đến hết quá trình load cod, app loader báo susessful up rom thành công e mừng quá chỉ muốn nhảy cang lên các bác ah.
    Đợi khoảng 10p BB khởi động xong vào màn hình chính thì thấy e BB chỉ hiện lên themes sơ khai ban đầu ( tức là chỉ có 2 màu đen và trắng ).
    Lại hồi hộp e vào options -> themes để thay đổi theme thì ... Phù màn hình BB lại quay về hình bóng quen thuộc như ngày xưa.
    Kiểm tra một lượt tổng thể e thấy file free trong máy là ~ 35M, máy chạy mượt, bản rom trong máy đúng như bản đã cài.
    Tiếp tục e mở BDM lên cài lại những PM quen thuộc và thành công.
    Vậy là sau gần nửa tháng phải chia tay với e BB thân yêu hôm nay thấy e nó đã hồi sinh cảm giác e thật lâng lâng khó tả.
    E post bài này hi vọng có thể tìm được những người tri âm gắn bó với BB thân yêu. Hi vọng tình yêu đối với BB là không bao giờ cạn.

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Tìm mua bb8700 giá rẻ
    Bởi dat.ng trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-2012, 01:43 AM
  2. Tối ưu- hybrid rom 188 cho BB8700
    Bởi duhocoscx2 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 17-08-2012, 03:53 PM
  3. cho e nhờ 1 tí ạ . e xin MEP bb8700 tim
    Bởi inthelong20 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry