Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thuc sự là bis quá tốn pin. Mấy hôm đầu cài chỉ push mail , facebook thì còn đỡ. Từ khi join mấy group vào. Các bác nhà ta chém gió đảo điên 25/24. Sóng nháy liên tùng tục không ngừng nghỉ. Làm con bold của em full pin xong cầm cự đc 6h là cùng. Dù khong làm gì cả góp vui chém vài câu. Khong lẽ rút hết nhóm .

[ Posted by Mobile Device ]

Bạn tắt notification của group trong option BBM đi xem sao

@manh.htc_90 FB nên set refresh : manual và nếu nghi ngờ do group thì out ra thôi. Thật sư, group thì khi nào rảnh hay cần trau đổi hãy join, Nói chung, bis có làm tốn pin nhưng nếu tinh chỉnh thêm một chút cho phù hợp với nhu cầu mỗi người thì sẽ ổn cả.

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Nói chung, bis có làm tốn pin nhưng nếu tinh chỉnh thêm một chút cho phù hợp với nhu cầu mỗi người thì sẽ ổn cả.
    Tinh chỉnh nhu cầu sử dụng bác ah

Nếu trước đây mọi người dùng SmartMail để pushmail, dùng WhatsApp để chat với bạn bè
    Và bây giờ với BIS, mọi người dùng pushmail native, dùng BBM để chat với bạn bè (không join các Group chém gió)
    ==> Thì sẽ thấy BIS tiết kiệm pin hơn

Nhưng thông thường, khi có BIS, giống như con đường mới được mở rộng, chúng ta sử dụng thêm rất nhiều dịch vụ trực tuyến khác, và đặc biệt là join BBM Group vào hội nào nhiều thành viên thích chém gió rồi share hình tùm lum thì pin nào chịu nổi

BBM Group thực sự rất hay, rất tuyệt vời, nhưng do nhiều người cùng tham gia vào đó nên lượng dữ liệu truyền qua đó sẽ rất lớn và kết nối liên tục nếu lúc nào cũng có người chat, mặc dù bạn không tham gia trò chuyện nhưng tin nhắn và hình ảnh share trên group vẫn truyền về máy bạn. Đó chính là lý do mà pin sẽ bị hao nhanh. Nên hãy cân nhắc và "tinh chỉnh" nhu cầu sử dụng của mình sao cho phù hợp :-bd

Vang. Tks các bác. Đúng la push mail với Bbm ngon thật nhưng chém gió kiểu này khong phin nào đỡ đc. Đành rút khỏi nhóm thôi.

Guest
    Có BIS vào là chạy các ứng dụng ầm ầm, ngốn pin chết thôi. Gia giảm.. gia giảm thôi. ^_^

Guest
    Tiện đây cùng chủ đề, mình xin phép chủ topic hỏi nhờ luôn một câu cho đỡ rác diễn đàn :

Việc để chức năng lưu ảnh & chat của group lên thẻ nhớ có làm cho tốn pin & hại thẻ nhớ không ?
    Vì theo ý của mình là như vậy thẻ nhớ sẽ phải hoạt động thường trực, dữ liệu ra vào liên tục.

Sao mình john mãi k vào đc cái group nào nhỉ? Anh em chỉ giúp với

xài bis em thấy đỡ tốn pin với đỡ tốn tiền sms hơn ) )

Mình dùng bis mà vào BBM nó chỉ báo là chào mừng bạn đến với blackberry messenger là sao hả các cao thủ júp mình với!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. WiFi Hero - Tiết kiệm Pin, tiết kiệm phí GPRS khi dùng WiFi
    Bởi hoastt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 15-12-2015, 11:16 AM
  2. Cách tiếp kiệm tài nguyên cho những người dùng mạng 3G
    Bởi binhdoan09 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 12:23 PM
  3. Cách sửa lỗi hiển thị Tiếng Việt khi dùng Chrome 39 trên máy tính