Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Gửi các ace !

- Cho mình hỏi, mình dùng bold 9000, cài cũng một số phần mềm cần thiết bộ nhớ còn trống khoảng 21MB , không xài BIS, lâu lâu có vào mạng, chat beejive....
    - Vấn đề : khoảng 5-->7 ngày bộ nhớ sụt giảm từ từ xuống còn 5-7MB , đôi khi thấp hơn treo máy
    - Giải quyết cũng đã kích hoạt ES, xài Bio Memory Guard...để giải phóng bộ nhớ,RAM.. nhưng chỉ giảm được chừng 1-2MB thôi.

Xin hỏi là có phần mềm nào giải quyết triệt để không, thấy anh em nói đến Memory UP, hoặc Memory Booster......liệu có giải quyết được không ?

Cũng xin nói rõ là 1 tuần hard reset 1 lần Alt+Cap+Del cũng không sao, và lỗi này cũng không làm giảm tình yêu với Bold Béo !

Chỉ muốn tìm ra giải pháp tối ưu nhất nếu có thể !

Rất mong chia sẻ của anh em !

Em thấy mấy phần mềm kiểu Momery Booster thực sự không có nhiều tác dụng mà còn làm máy thêm nặng. Máy em mới khởi động lại thì được khoảng 14MB trống và sau khoảng 2-3 ngày thì tụt xuống 2-3MB có khi 0MB nhưng dùng vẫn mượt, chỉ có lúc cài thêm phần mềm thì phải khởi động lại mới đủ bộ nhớ.

[ Posted by Mobile Device ]

mình cũng bị vậy, đành đao cái ri sờ tát khi mào tháy rùa quá thì nhấn 1 cái. cái vụ này chán quá thật ( ( ( ^^

Trích dẫn Gửi bởi tungbach6295
    mình cũng bị vậy, đành đao cái ri sờ tát khi mào tháy rùa quá thì nhấn 1 cái. cái vụ này chán quá thật ( ( ( ^^
    - Mình restart bằng tổ hợp phím Alt+CAP+Del , thay cho tháo pin. Khỏi cài thêm 1 phần mềm nữa, lại tốn chút bộ nhớ.
    - Giải phóng bộ nhớ vào thẳng ES luôn !
    - Hôm qua đã gỡ ra bớt một số phần mềm, Theme.....
    - Đang theo dõi có cải thiện gì không .

Vậy không có cách nào nữa sao, nhờ thêm ý kiến các anh chị em

Guest
    vậy là 9000 bị cái này hả các bác. Em đang tính mua thêm con 9000 nhưng thấy bộ nhớ trong của nó nhỏ nên đang phân vân. Chắc để kiếm thêm lụm em 9700 quá =((

Trích dẫn Gửi bởi mai.nguyen
    vậy là 9000 bị cái này hả các bác. Em đang tính mua thêm con 9000 nhưng thấy bộ nhớ trong của nó nhỏ nên đang phân vân. Chắc để kiếm thêm lụm em 9700 quá =((
    Nếu yêu thích em nó thì không vấn đề gì đâu bạn, như bạn phía trên nói bộ nhớ còn 1-2MB vẫn chạy mượt, chỉ khi nào treo thì mới reset, mà reset cũng đơn giản thôi ! Mục đích là xem anh em có kinh nghiệm gì chia sẻ nhau.

Trích dẫn Gửi bởi dinhvanthanh
    Sory anh em minh dung blod 9000 post bai nen ko viet dau dc thong cam ban nhe!
    Không thông cảm được đâu bác ạ. Anh em mod, smod họ phải edit cho bác, bác làm vậy ảnh hưởng tới thành viên khác cũng viết bài không dấu, Mod làm việc không xểu đâu. p/s đừng giận nhé :x bbvn

Trích dẫn Gửi bởi namaccguitar
    Nếu yêu thích em nó thì không vấn đề gì đâu bạn, như bạn phía trên nói bộ nhớ còn 1-2MB vẫn chạy mượt, chỉ khi nào treo thì mới reset, mà reset cũng đơn giản thôi ! Mục đích là xem anh em có kinh nghiệm gì chia sẻ nhau.
    Vậy hả bác. Tại thấy giá bb9000 vừa tiền mà đẹp nên tính mua. Bác cho em hỏi luôn là nếu máy chưa unlock thì có được xem là hàng zin xịn không nhỉ ?.( Chổ gần nhà bán máy chưa unlock)

Mình cũng dùng bold 9000 cài Rom JSL 7.0 có lúc mem free sụt xuống 0MB mà vẫn chạy bt công nhận món này nản

Đi lòng vòng hỏi anh em , hỏi cả anh Nghĩa làm bản ROM tối ưu..rút tủy !

Một lời khuyên chân thành ! Chỉ cài những phầm mềm, theme thật sự cần thiết ! :"><br /><br />--- Added at 17/02/2012, 15:39 ---<br /><br />Tình hình đã bỏ bớt một số phần mềm ít dùng đến, và up ROM 1079 bộ xương khô Rev03 của Bác phannhannghia
    Bộ nhớ trống sau khi cài phần mềm là 43MB. Để xem thế nào =D>

Cập nhật :
    - Tình hình đã bỏ bớt một số phần mềm ít dùng đến, và up ROM 1079 bộ xương khô Rev03 của Bác phannhannghia
    - Còn lại một số phần mềm sau :
    + Opera mini
    + Calenda Pro
    + File Manager Pro
    + Lunar Calenda
    + Gmail
    + Google Maps
    + iSendit
    + DDict
    + TimeSyns
    + Mobipocket
    + SafeBox
    + QR Code scaner Pro
    + ES Condegen
    + iBerry black & Whitelist
    + Doc To go : bao gồm : word, excel, PDF, slide show
    + Radio On
    + BBusHCM
    + Flashlight
    + BeSilent
    + TourSlider
    + Limitime
    + Jivetalk

Bộ nhớ còn 47MB trống, không còn tình trạng sụt bộ nhớ nhanh như lúc trước, đã 2 ngày vẫn còn 43MB.

Theo Bác Nghĩa giải thích là khi hoạt động: các phần mềm không chạy ngầm nhưng cài quá nhiều thì cũng sẽ tốn bộ nhớ-->do đó chỉ cài những phần mềm thực sự cần thiết (Phần sụt bộ nhớ chắc do phần này, khi sụt rất nhanh)

Khi BB hoạt động tạo ra các file rác Flash, RAM tạm thời chừng 5-7MB thôi và không tăng nữa, do đó cài đặt trong Options Memory Clean, tự clean là được. Và khi Clean mặc định (hay các phần mềm hỗ trợ) thì xóa được, giải phóng được phần này (Lưu ý : xài bản bộ xương khô thì mất file cod phần này, do đó sau khi up Rom thì tìm module này install trở lại)

Sẽ phản hồi lại anh em tiếp, giải quyết được càng yêu Bold Béo nhiều hơn ! :">

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bold 9000
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 02:58 PM
  2. Cần bán bold 9000
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 05:45 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-03-2013, 11:59 AM