Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    Xin các bờ- rồ chỉ giúp....! Thank
    Mình cài Opera Mini 7.1 cho em béo..sau khi cài xong vào thì thấy báo lỗi thế này "Error starting operette$2dhifi: Class.'net.rim.device.api.system.capability.D eviceCâpbility' not found".....không biết sử lý sao....mong các bác chỉ dùm cách khắc phục.Mình đã up lại cả rom (1106 và 1079)...nhưng vẫn bị lỗi.
    Thank các bác nhiều lắm ừa....!

Mình cũng đã từng bị lỗi này rồi, mà ko nhớ khắc phục sao nừa,hinh như chỉ xóa opera đi, sau đó wipe máy, up lại room, cài lại opera thế là nó tự khỏi, mình bị giống bạn khi xài room 1079

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trandung03031995
    Xin các bờ- rồ chỉ giúp....! Thank
    Mình cài Opera Mini 7.1 cho em béo..sau khi cài xong vào thì thấy báo lỗi thế này "Error starting operette$2dhifi: Class.'net.rim.device.api.system.capability.D eviceCâpbility' not found".....không biết sử lý sao....mong các bác chỉ dùm cách khắc phục.Mình đã up lại cả rom (1106 và 1079)...nhưng vẫn bị lỗi.
    Thank các bác nhiều lắm ừa....!
    Bác gỡ opera xong cài từ trang chủ của nó thử!

Guest
    m.operamini.com

Guest
    Theo ý kiến của mình thì bạn dùng bản rom tối ưu đúng ko, nên có lẽ bị lược thiếu một vài file cod. Bạn có thể up rom gốc hoặc dùng bản tối ưu đã up trên mạng của một số mem khác

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi detestwomen
    Theo ý kiến của mình thì bạn dùng bản rom tối ưu đúng ko, nên có lẽ bị lược thiếu một vài file cod. Bạn có thể up rom gốc hoặc dùng bản tối ưu đã up trên mạng của một số mem khác
    dạ đúng rồi ạ.....mình dùng tối ưu của một số mem trên mạng, để thử bản rom gốc xem sao. Thank bác...!

Không phải do tối ưu đâu bạn, trước mình cũng bị dính lỗi này khi xài room 1079 chuẩn, nhưng giờ mình xài 1106 bộ xương khô+ hybrid thì xài vô tư có sao đâu. Bạn down opẻa 7.1.32543 là ok thôi. Thử đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan7610
    Không phải do tối ưu đâu bạn, trước mình cũng bị dính lỗi này khi xài room 1079 chuẩn, nhưng giờ mình xài 1106 bộ xương khô+ hybrid thì xài vô tư có sao đâu. Bạn down opẻa 7.1.32543 là ok thôi. Thử đi bạn
    Mình thử rồi mà vân không thấy đc bạn ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. Opera Mini cho Z10 không còn trên appworld
    Bởi ossossioi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-09-2014, 12:06 AM
  2. Opera mini trên 9780 cần giúp đở
    Bởi ncsmot931 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-12-2012, 11:29 PM
  3. [Android] Opera Mini và Opera Mobile cho PlayBook
    Bởi lachong66877333 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-03-2012, 08:41 PM
  4. Làm sao để gõ tiếng Việt trên Opera mini ?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-07-2011, 10:07 PM
  5. [HOT HOT] Opera Mini 6.0 OTA cho bác ko down được trên http://m.opera.com
    Bởi kientaonhadep trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-03-2011, 03:54 PM