Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Hôm qua em up lại ROM cho em 8520, sau khi up xong thì BBM đang ở phiên bản 5.x.x, cài app wold báo upgade lên 7.x, sau khi download xong, restart lại máy vào BBM load rất lâu và dừng lại ở "màn hình xanh" chết chóc mãi mãi.

Giờ cứ mở BBM lên là thấy màn hình xanh trống trơn. Đã bác nào gặp tình huống giống của em chưa ạ :-??

Sao em không up được ảnh lên nhỉ, cao nhân nào chỉ giáo em với :-s

cái này là do khi mới cài xong khởi động phần mềm BBM nó hỏi cấu hình hay gì đó mà bạn bỏ qua nên nó đơ luôn. Bạn chỉ cần cài facebook trong Appworld hay bất kỳ soft nào có kết nối tới BBM sau khi cài xong nó sẽ hỏi có kết nối tới BBM ko bạn chọn đồng ý (hay OK gì đó) là nó sẽ tự mở BBM lên và mình sẽ cấu hình lại, lúc này nhớ chọn Continue chứ đừng bỏ qua nhé.
    Hoặc cách khác là gỡ ra cài lại :P

Trích dẫn Gửi bởi chantroi_19
    cái này là do khi mới cài xong khởi động phần mềm BBM nó hỏi cấu hình hay gì đó mà bạn bỏ qua nên nó đơ luôn. Bạn chỉ cần cài facebook trong Appworld hay bất kỳ soft nào có kết nối tới BBM sau khi cài xong nó sẽ hỏi có kết nối tới BBM ko bạn chọn đồng ý (hay OK gì đó) là nó sẽ tự mở BBM lên và mình sẽ cấu hình lại, lúc này nhớ chọn Continue chứ đừng bỏ qua nhé.
    Hoặc cách khác là gỡ ra cài lại :P
    Chuẩn rồi, cài lại FB và các soft khác có connect đến BBM mình toàn bỏ qua hết, không chọn Continues. Okie, để cài lại rồi làm như bác bẩu xem sao :v

Có anh em nào sài BIS của Mobifone tại khu vực Hà Nội sau khi up lại rom tầm 2-3 ngày nay mà set up thành công BBM không?
    Từ 2 hôm nay mình không thể nào Set up được BBM mặc dù đã làm đủ kiểu(cài lại rom, xóa đi cài lại BBM...) 3-4 hôm trước còn set up bình thường. Giờ vào nó cứ báo "Cannot set up BBM, A temporary BBM server error has occurred". BIS thì mình vẫn dùng bình thường, vẫn hiện chùm dâu 3G, fb, whatsapp, viber bình thường.
    Không biết là do serve BBM của BlackBerry gặp vấn đề hay là BIS mobifone gặp vấn đề nữa?
    Có bác nào gặp chung tình trạng này không? Thực sự là mình đã pó tay. Tìm đủ mọi cách rồi. Nếu mà như mình nghĩ mà lỗi server BBM thật thì thật là khó chịu @.@

Trích dẫn Gửi bởi pkhanh29
    Có anh em nào sài BIS của Mobifone tại khu vực Hà Nội sau khi up lại rom tầm 2-3 ngày nay mà set up thành công BBM không?
    Từ 2 hôm nay mình không thể nào Set up được BBM mặc dù đã làm đủ kiểu(cài lại rom, xóa đi cài lại BBM...) 3-4 hôm trước còn set up bình thường. Giờ vào nó cứ báo "Cannot set up BBM, A temporary BBM server error has occurred". BIS thì mình vẫn dùng bình thường, vẫn hiện chùm dâu 3G, fb, whatsapp, viber bình thường.
    Không biết là do serve BBM của BlackBerry gặp vấn đề hay là BIS mobifone gặp vấn đề nữa?
    Có bác nào gặp chung tình trạng này không? Thực sự là mình đã pó tay. Tìm đủ mọi cách rồi. Nếu mà như mình nghĩ mà lỗi server BBM thật thì thật là khó chịu @.@
    đúng rồi, bạn mình xài viettel 2 hôm trước cài BBM ko dc toàn báo lỗi như bạn nhưng hôm nay cài ok hết rồi bạn ơi. Bạn cài lại xem sao. Còn mình xài BIS mobifone nhưng BBM cài rồi nên ko biết.

Mình thì vẫn không được! Thử đi thử lại đủ kiểu. Chán lắm Không rõ là do nhà mạng hay Serve BBM của BlackBerry nữa. Thất vọng

Trích dẫn Gửi bởi pkhanh29
    Mình thì vẫn không được! Thử đi thử lại đủ kiểu. Chán lắm Không rõ là do nhà mạng hay Serve BBM của BlackBerry nữa. Thất vọng
    hèn gì mình add PIN của bạn mấy ngày trước mà chưa thấy đồng ý

Chiều nay đã gọi điện lên mobifone nhưng bó tay. Đến giờ vẫn không thể nào mà set up được BBM. Mình cắm sim sang máy khác đã active BBM thì vẫn chat được bình thường. Chỉ có mỗi set up lại từ đầu thì ko thể kết nối đến serve nổi
    BIS mà cứ thế này thì thật là tồi tệ.

Máy em không dùng BIS mà cũng có setup đc đâu, vẫn xanh lè lè ý :-s

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 10-03-2015, 11:35 AM
  2. có phải z10 (led xanh) vĩnh viễn không up lên 10.3.1
    Bởi anhxuantranthi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 12:14 AM
  3. [update 16/09] Taxcalc Canada free trên BlackBerry World.
    Bởi thuykieuphan33 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 02:02 PM
  4. [update 08/09]GuitarTools tải về miễn phí trên BlackBerry World
    Bởi mian5011 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 02:11 PM
  5. Uprom Z10 không gắn pin đèn xanh chớp ko up được.máy mở không lên và đèn đỏ chớp liên tục
    Bởi phongkaka_2211 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 11:50 AM