Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở
    Mỹ Đức - Hà Nội
    Mình dùng con 8800 chẳng hiểu sao tự nhiên phím menu bị mất độ nảy nên bấm rất khó. Mình thử tháo ra thì thấy là do miếng tròn tròn gắn trên main. Không biết cái đấy có thay được không và mất khoảng bao nhiêu tiền?

Cái này bạn có thể thay bằng các miếng đồng tương đương, vụ này bác đã tháo ra và nhìn thấy miếng đồng, nên dễ hình dung, nhiều các linh kiện như tai phone có nút bấm nảy, hay từ linh kiện đt cũ tháo ra rất dễ gặp nút bấm đồng này, nhẹ nhàng thay thế :"|

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Cái này bạn có thể thay bằng các miếng đồng tương đương, vụ này bác đã tháo ra và nhìn thấy miếng đồng, nên dễ hình dung, nhiều các linh kiện như tai phone có nút bấm nảy, hay từ linh kiện đt cũ tháo ra rất dễ gặp nút bấm đồng này, nhẹ nhàng thay thế :"|

[ Posted by Mobile Device ]
    Bác ơi cái tròn tròn đấy em thay = của nokia 6300 đc ko ạ? Em chưa bung máy , sợ có vấn đề

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Bác ơi cái tròn tròn đấy em thay = của nokia 6300 đc ko ạ? Em chưa bung máy , sợ có vấn đề
    Được, nhưng nhớ trên miếng đồng có một lớp nhựa, đừng làm mất em nó, sau đó gắn lại cẩn thận là đc, không quá khó và quá dễ

Miếng đó gắn vào bo phím ạ? Nút âm lượng có như thế k ạ?