Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: namoc

Bó tay với cách đặt tiêu đề của bạn

Hihi tôi mới dùng BB nên biết rất ít.Tiêu đề của tôi có vấn đề ha?Mà tin nhắn MMS trên bb của tôi ko có là sao vậy? Chỉ có tin nhắn văn bản,muốn gửi hình ảnh mà ko được. Khi gửi hình ảnh chỉ có qua face,mail

ai lại lấy nick mình làm tiêu đề.
    Bác nên cài lại rom cho con bb của bác đi, chắc bị lỗi gì đó hoặc bác chỉnh cái gì làm ẩn mục gửi MMS.

Tôi tìm rồi nhưng ko thấy đâu cả.cài lại rom thế nào chỉ cho tôi với.đây là lần đầu tiên tôi dùng bb,ko biết một cái gì về bb.may la 9800 có tiếng việt chứ ko là mù tịt.

Bạn hỏi về vấn đề MMS thì tiêu đề phải ghi rõ vấn đề đó thì người khác mới biết bạn cần gì để vào giúp đỡ chứ. Nhìn cái tiêu đề cộc lốc "namoc" thế thì mấy ai thèm vào xem.

MMS trên BB nó liên quan đến ServiceBook nữa, nên bạn cần kiểm tra trong ServiceBook có mục nào có MMS chưa? Và bạn đang dùng SIM nhà mạng nào?

Nói chung, BB có rất nhiều thứ cần tìm hiểu, bạn mới dùng thì nên qua box Tổng quan về BlackBerry đọc qua 1 lượt đi nhé

Tôi đang dùng viettel và mobifone.tôi cũng thử cả 2 sim rồi nhưng đều ko thấy có MMS.bạn nói ServiceBook la fần nào vậy.Ngoại ngữ tôi dốt lắm,bb toàn dùng tiếng việt đó

namoc ở trên đã đưa cái link để bạn vào tham khảo rồi mà. BB có rất nhiều thứ phải tìm hiểu, và nó có hết (bằng Tiếng Việt) trên diễn đàn mình rồi. Bạn vào đó đọc chứ tôi nói làm sao hết được ở đây

Cảm ơn nhiều,tôi đang đọc rồi,đang tải SB về mà chưa được

@nammoc: Bạn nên đăng ký BIS cho Sim của bạn, servicebook MMS sẽ tự tải về máy.

Tuy nhiên, thời của MMS đã qua rất lâu rồi. Chi phí để gửi một tin MMS rất đắt, đắt gấp hàng nghìn lần so với email hoặc sử dụng các ứng dụng OTT (Viber, WhatsApp...) Vì vậy, thay vì bạn tìm cách khắc phục và cài đặt MMS, bạn nên dùng các ứng dụng thay thế có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn. Tất nhiên, dùng ứng dụng, bạn cũng phải hướng cho người nhận cùng dùng với mình. Không khó khăn chút nào, chỉ cần tìm hiểu một chút sẽ biết liền.

Về cách đặt tiêu đề, không phải người dùng BB mới cần đặt tiêu đề rõ ràng. Vì vậy, lý do bạn mới dùng BB lần đầu là không thuyết phục. Tiêu đề rõ ràng, gắn gọn và thu hút mới khiến người khác quan tâm. Bạn đặt tiêu đề như vậy sẽ khiến người khác tưởng bạn spam và không ai quan tâm và muốn mở ra xem. Thậm chí, người ta mở ra rồi chẳng thèm comment giúp bạn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối