Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Chào các bác đang dùng blackberry! Mình là người nghiện blackberry nhưng mấy lần rồi toàn vớ phải máy đểu mấy năm trước đây dùng nokia... Rất bền phá lắm cũng không hỏng thế mà bắt đầu giữa năm 2011 có anh bạn cho bb 8830 về dùng thấy thích nhưng bị lỗi chân sạc không uprom được thế là e nó lỗi rom nhưng không sửa được sau đó mình rước em 883 mới về nhà dùng mấy tuần đầu rất ổn sau đó e nó đổ bệnh nào là sóng yếu, sos, rung màn hình, long flash... Sửa mấy lần tốn bao nhiê tiền của mà cứ 2 tháng sửa một phát vài trăm rồi một ngày e nó lăn đùng ra chết nháy đèn đỏ kêu ư ử nhưng e không làm gì được rồi vừa buồn vừa vui quyết làm em bb mới đó là con 8800 đập hộp mà e nó cũng chỉ sống được có 5 tháng rồi ra đi mặc dù không có làm gì. Đến tháng 8/2012 e vớ được một em bb 8310 cũ nhưng không có nắp lưng thế là đầ tư đàng hoàng cho em nó rồi về đăng ký bis viettel một tuần dùng thử rồi thấy đắt thôi nhưng vào khoảng cuối tháng 11 mobi lại có bbu rồi lại đăng ký nhưng tốc độ chậm vừa mới đăng ký bis mobi được một tuần thì vina ra lò rồi lại đăng ký của vina vứt sim mobi đi. Nỗi đau tái phát từ lúc hủy bis viettel e nó mắc bệnh ho,cảm cúm liên miên tuy bệnh nhẹ nhưng tốn khá nhiều tiền của hơn cả tiền mua máy khó chịu là bb của e không làm sao mà cứ một đến 2 tuần là uprom hay tại nghịch bis hăng cài phần mềm quá nên lỗi rom tưởng yếu flash nhưng không phải vì chạy cả tuần ko bị reset dạo này ít cài phần mềm, vọc vạch nên đỡ rồi đến bện hỏng camera could not start camera. Plesea try again... Xong lại đến bệnh sim hay bị sos rồi hỏng luôn phải thay mạch sim vì mất 2 chân tiếp xúc trên main dùng mấy ngày thấy ổn khộng bị bệnh gì nhưng sáng nay đang tự nhiên sos + báo lỗi Sim card errors ức chế viết bài này mong bác nào giúp e lỗi trên. Hay là số mình không hợp với blackberry trước dùng nokia rất bền mắc dù đã lựa máy rất kĩ dùng thì nâng niu mà chẳng con nào yên ổn. Nhưng khốn nỗi em lại nghiện BLACKBERRY nên bây giờ bảo mua máy khác là không được!!!

[ Posted by Mobile Device ]

Bác mà dùng brandnew đời cao ngay từ đầu thì còn nghiện nữa và không thấy khổ đâu!

Đọc 1 lèo công nhận bác vất vả ) đến em đọc em còn toát cả mồ hôi vì cái đẫn ko ngắt nghỉ của bác đây )

Bác xài "hàng" hao thiệt . Thay sim liên tục vậy chắc lỏng chân sim thôi, nói đùa thôi.....

Bác cứ lên đây chia sẻ, mọi người hỗ trợ, giới thiệu những nơi uy tín mua hàng, chứ anh em xài ầm ầm, không có sao cả.

Chưa dám kết luận nhưng có thể hàng Bác mua ............

8800 thời điểm này mà có hàng đập hộp cũng hơi hiếm :-$

Chắc là 8800 hỏng phần cứng, lỏng chân sim...đem ra cửa hàng uy tín bắt bệnh.

Vất vả của @SteveDien có lẽ không bằng của @luvxinh và các bạn đọc post #1 )

Tình duyên với BB của bác này lận đận quá
    Xài thử hàng đời cao hơn OS5.0 or 7.0 thì còn nhìu cái để táy máy và dễ gây nghiện hơn nữa bác chủ ah )

bác chả bù cho em dùng mãi nghich mãi mà nó chả hỏng đến phát chán cho đi để đổi con khác dùng cho nó mới mẻ

Guest
    Đúng vậy ). Đọc liền 1 lèo mệt thật các bác ạ ).

Chẳng hiểu sao bác chủ thớt dùng hay bị nhiều bệnh vậy chứ e thấy Black Berry được tiếng là hàng bền lắm đó chứ, bản thân dùng trải nghiệm cũng thấy vậy. Có mỗi em 882 dùng hơn năm nay rơi suốt rồi thì bị cả rơi xuống nước vẫn cứ cứu được dùng ngon lành. Up ROM vs phần mềm cài gỡ suốt ngày ấy nó vẫn ngon lành chưa bị hỏng hóc cái j. Mỗi mua quả pin mới hồi hè vừa rồi thôi ).

Nhiều khi cũng muốn nghịch cho hỏng để có cớ xem xét đổi con mới mà sao khó quá =))

Nghe các bác nói làm e thấy tủi quá.Thế không bác nào trả lời câu hỏi của em đã nêu trong đó à! Trong nhà sóng yếu -70dbm đôi lúc SOS+simcard errors ra ngoài nhà chỉ cách trong nhà 3m là lên -40dbm.Sim vina.Các bác giúp e cái để dùng được trong nhà chứ cứ vào bbvietnam là lại phải ra đầu nhà!

Trong nhà có độc có cái gì đó sinh từ trường mạnh làm nhiễu sóng hoặc có cái j đó chắn sóng =))

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry mời người dùng thử nghiệm bản Marshmallow beta
    Bởi MaiMinhcmvn0325 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-04-2016, 03:58 PM
  2. Kinh nghiệm dùng facebook trên BlackBerry 10
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-10-2015, 08:26 PM
  3. Trả lời: 17