Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mọi người cho mình hỏi, máy của mình bold 9700 dùng bis, khi không dung để qua đêm sáng mai kiểm tra lại thì thì mất 5 - 10% pin, để còn 20% pin thì xuống rất nhanh, có khi còn 18 - 19% đang dùng thì tụt ngay xuống 1% sập nguồn :-s , lại còn có hiện tượng pin tăng thêm khi khởi động lại ví dụ như còn 60% khi khởi động lại thì lại lên 70% :-/ , có phải là do máy báo pin ảo không ạ, lỗi này là tại pin, rom hay máy vậy ạ, có cách nào khắc phục không :-? , mong mọi người chỉ giáo, cảm ơn nhiều !

Khả năng do pin cao hơn do máy. Đây không phải vấn đề liên quan tới phần mềm, vì vậy, bạn không nhất thiết phải Uprom lại máy!

Đổi thủ pin test vài hôm đi bạn! Chúc may mắn!

Do pin xuống cấp quá thôi bạn ạ, bạn thay pin scud hoặc JSC nhé, mấy lọa pin này khá tốt được nhiều người dùng đánh giá không thua kém gì pin zin hết.

Guest
    Pin luôn là vấn đề lớn đối với smartphone, còn riêng với BB thì nó đúng là quá lớn. Chưa em nào hài lòng về pin. Trâu thì cũng 1 ngày, mà mau thì nửa ngày là cùng.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nambun
    Pin luôn là vấn đề lớn đối với smartphone, còn riêng với BB thì nó đúng là quá lớn. Chưa em nào hài lòng về pin. Trâu thì cũng 1 ngày, mà mau thì nửa ngày là cùng.
    97xx

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    Mình dùng tay trái 1 em 9700 có Bis mà thấy sao pin lâu hết thế, 2-3 ngày mới phải xạc 1 lần, chẳng bù cho Q10 tay phải - xạc hàng ngày!

Dùng pin gốc 4 năm nay chưa thấy ảo gì, công nhận BB 97 bền thật!

Sent from my Q10 using Tapatalk