Kết quả 1 đến 10 của 10
    Máy mình 1 tuần nay bắt đầu bị ht này . Mình chia làm 2 trường hợp cho các pro dễ xử lý nha
    TH1 - nếu dùng máy ảnh thì khi pin còn khoảng tầm 40% sẽ hiện lên bảng BATTERY TOO LOW FOR FLASH USE sau đó nếu cố gằng dùng máy ảnh sẽ hiện lên bảng BATTERY DRAINED SHUTDOW DEVICE . Sau đó tắt máy bật lên còn 9% pin bắt buộc phải sac mới xài tiếp đc
    TH2 - Nếu sd bình thường thì đến tầm 15% mới hiện lên bảng BATTERY DRAINED . Sau đó lại phải sac
    Mình nghĩ máy bị ăn nguồn mức độ nhẹ . Các pro bày cách chữa giúp mình với . Thời lượng pin dùng từ lúc sạc đầy đến lúc bị vẫn bt nên chắc k phải do pin.
    Thank a lot

[ Posted by Mobile Device ]

Cái này là hiện tượng pin ảo, dòng máy 9700 và 9780, 9800 hay bị nhất. con 9780 của mình cũng đang bị như bạn, chưa biết cách khắc phục được. Mình đang định thay quả pin khác xem có khắc phục được vấn đề pin ảo hay ko. Nếu quả pin khác bỏ vào máy mà ko còn hiện tượng này thì đúng là do viên pin gây ra )

Guest
    Mình cũng lấy quả pin:2787A17E đang dùng ngon trên em béo của mình thử nhưng ko ăn thua .hix chán

Guest
    bác up lại rom theo kiểu tháo pin đi bác. Con 9780 của em gần đây cũng xuất hiện tượng như vậy sau khi em vọc vạch mấy cái rom hybrid. Sau khi up lại rom theo kiểu tháo pin thì em thấy hình như nó đỡ bệnh hơn rồi, hi hi. Bác thử đi xem có khá hơn không! Nhớ là up rom theo kiểu tháo pin ấy ạ

thanks bạn để mình thử

Máy mình dạo này cũng thỉnh thoảng xuất hiện lỗi này. Sáng nay vừa bị mới đau. Còn 14% mà nó tắt ngúm. Bật lại lên 4%. K bít có fai do mình dùng BIS lại cài theme vs 1 số app khác nên bị thế k. Mà bt chỉ dùng nghe gọi vs thỉnh thoảng lướt web thì cũng được 3 ngày hơn. K biết up Rom có giải quyết vấn đề đc k nhỉ? Rom nào ổn nhất cho 9780. Hiện giờ mình vẫn dùng bản 666.

Mình dùng 9700, sạc đầy 100% qua đêm mà giảm còn 50%, sau đó đến 20% thì sập nguồn, bật lên còn có 0% TT^TT

Trích dẫn Gửi bởi JenFany
    Mình dùng 9700, sạc đầy 100% qua đêm mà giảm còn 50%, sau đó đến 20% thì sập nguồn, bật lên còn có 0% TT^TT
    Cái này mới gọi là vấn đề này:
    1. Thay pin test đi bạn. nếu k như vậy thì là do pin ( hiển nhiên)
    2. Thay pin không được nữa thì nên nghĩ đến phương án mua máy khác ( nếu bạn cho rằng dùng như vậy là bất tiện)
    Chúc bạn vui ^^

con 978 của mình cũng mới bị như vậy… chưa có tgian mua pin mới test… chán thật… vừa dùng đc 10 tháng :| :| :| :|

hi các bác ! e vừa khắc phục được hiện tượng như trên, nghe lời a vnbb, e để may hết pin luôn ( 0 % ). rồi sạc đầy nhưng cứ tiếp tục sạc 6 tiếng luôn. và ngày nay sử dụng e rất happy e nó, không còn bị hiện tượng từ 75 % sục xuống 15 % nữa..

Các Chủ đề tương tự

1. nhờ các chuyên gia tư vấn giúp
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 11:21 AM
  2. Cần 1 chuyên gia giỏi playbook giúp đỡ
    Bởi chungtinh2091 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 16-02-2015, 07:32 PM
  3. PaceMaker DJ [Update v1.1.2] - Giúp bạn trở thành một DJ chuyên nghiệp trên PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-12-2014, 11:37 AM
  4. Z10 bị lỗi ic nguồn, cần giúp đỡ
    Bởi lienhoan03021990 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 05:36 PM
  5. [Cần giúp đỡ] Máy bị bệnh tụt nguồn??
    Bởi tomynguyenqd trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 06:47 PM