Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Memory Cleaner là một ứng dụng theo kèm tuyệt vời do RIM cung cấp trong mỗi phiên bản Blackberry OS nhưng có lẽ không phải ai cũng biết đến.

Việc làm sạch bộ nhớ RAM là rất cần thiết với người sử dụng Blackberry, nhất là những ai đang cầm trên tay chiếc Blackberry với RAM khiêm tốn. Và để đáp ứng nhu cầu đó, đã có rất nhiều phần mềm được phát triển ( Memory Booster , Memory Recycler ... ) nhưng các ứng dụng tự động clear RAM đều chạy ngầm gây nên tốn pin ( không ít thì nhiều ) , còn những phần mềm clear bằng tay thì giao diện không thân thiệt và ko đúng chất BlackBerry.

Memory Cleaner - món quà từ RIM yêu cầu ta phải tìm tòi khám phá. Vậy tại sao không sử dụng nó ngày bây giờ ?
    * Không hao pin
    * Với việc gán phím tắt ( của mình là Right convience key), mọi thứ trở thật dễ dàng và nhanh chóng !
    * Rất hiệu quả !

Các bước thực hiện :
    Bước 1. Option/Security Options/Advanced Security Options/Memory Cleaning.
    Bước 2. Set status từ Disabled sang Enabled.
    Bước 3. Tùy chỉnh cho phù hợp với cá nhân mình

Lưu ý : Việc set Show icon on Home Screen là cần thiết cho việc clear RAM thủ công và gán phím tắt.

Một vài hình ảnh : ( from my BlackBerry Bold 9000 )

Sau khi làm tất cả các bước trên bạn sẽ có icon của app ngoài homescreen

Giao diện thân thiên đơn giản và rất Blackberry

Lưu ý : Những bạn nào thức hiện theo các bước như trên mà không đựoc thì kiểm tra lại java có thiếu mất file net_rim_bb_mc_app. Nếu thiếu hãy load vào Blackberry và làm theo hướng dẫn phía trên nhé.

Bài viết nhỏ chúc mừng sinh nhật BBVietnam. Chúc diễn đàn ngày một phát triển và mãi song hành cùng những người yêu BlackBerry!

Re: Memory Cleaner

Cái này cho vào mẹo dùng thì đúng hơn :-?

Trích dẫn Gửi bởi hoangvnb
    Cái này cho vào mẹo dùng thì đúng hơn :-?
    Đâu hẳn :-? anh @wetfoot giúp e cái này nhé

tự động sang "Mẹo" sau một nốt nhạc -_-

Mình thì cũng thi thoảng mới sử dụng MC, thực ra mình thấy trước và sau khi sử dụng chẳng khác biệt mấy nên ít khi dùng.
    Cụ thể, file free mình thấy chẳng tăng được chút nào
    -> Mình thường dùng khoảng 2, 3 ngày thì reset bằng phần mềm Restart Me (đỡ phải tháo Pin). Còn muốn giải phóng cái gì thì mình đều dùng EScreen

PS: mình nghĩ topic nên để trong chuyên mục thủ thuật - mẹo vặt hoặc kinh nghiệm sử dụng BB hoặc giới thiệu cho người mới sử dụng !

Sẽ hay hơn nếu bác chủ topic up cái files thiếu đó cho anh em sau khi setup xong mà ko hiện apps thì down luôn khỏi mất công tìm

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi quykiemvuong
    Sẽ hay hơn nếu bác chủ topic up cái files thiếu đó cho anh em sau khi setup xong mà ko hiện apps thì down luôn khỏi mất công tìm

E đã muốn làm vậy nhưng sợ các model ko hợp nhau ý chứ tại k có máy test

--- Added at 05/01/2012, 13:53 ---

Trích dẫn Gửi bởi nvllap
    Mình thì cũng thi thoảng mới sử dụng MC, thực ra mình thấy trước và sau khi sử dụng chẳng khác biệt mấy nên ít khi dùng.
    Cụ thể, file free mình thấy chẳng tăng được chút nào
    -> Mình thường dùng khoảng 2, 3 ngày thì reset bằng phần mềm Restart Me (đỡ phải tháo Pin). Còn muốn giải phóng cái gì thì mình đều dùng EScreen

PS: mình nghĩ topic nên để trong chuyên mục thủ thuật - mẹo vặt hoặc kinh nghiệm sử dụng BB hoặc giới thiệu cho người mới sử dụng !
    Bác có thể loại bỏ cái Restart me r đấy! ) alt+aA (left)+del đâu

Nếu nhìn vào danh sách các mục được dọn dẹp thì có thể thấy MC này chỉ dùng để xóa cache (bộ nhớ lưu tạm) của hệ thống, chứ cũng không hẳn xóa được rác của hệ thống. Nên cái náy thật sự ít hữu dụng cho những ai không nhận/gửi mail có dùng certificate.

Theo mình memmory cleaner này chỉ là xóa các thông tin cá nhân trong bộ nhớ để tăng tính bảo mật thôi, vì no nằm trong mục security mà

hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 19-12-2013, 06:47 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 10-12-2013, 11:03 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-01-2013, 09:44 PM
  4. MEMORY MAXIMUS - Phần mềm tối ưu memory hay, nhẹ từ Shaosoft
    Bởi duhochanquocx2 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry