Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Bạn đang sở hữu một chiếc Blackberry với trackball điều hướng trong khi tay bạn ra nhiều mồ hôi ?

Bạn đang sở hữu một chiếc Blackberry xa xưa với trackwheel bên sườn máy , trong khi tay bạn nhỏ , và khó khắn để với tới ?

Bạn đang sở hữu một chiếc Blackberry tân thời với trackpad cảm ứng nhưng đôi khi khiến bạn khó chịu vì nó không chính xác theo mong muốn ?

Tôi , và các bạn đang sử hữu một chiếc Blackberry - Một vị Hoàng đế , một ông Vua về phím tắt ! Vậy tại sao chúng ta không tạo cho mình thói quen sử dụng những phím tắt ấy. Rất đơn giản. Nhưng có lẽ không phải tất cả đều biết - món quà RIM gửi tặng trong mỗi chiếc Blackberry của bạn

Đây là một thói quen rất đơn giản của tôi , mà nói ra ( rất ngượng ) vì đến 3 tháng trở lại đây mới khám phá ra và giờ là thói quen sử dụng , bây giờ xin chia sẻ với diễn đàn BBVietnam

Đôi khi , sử dụng trackball , một phần vì trackball quá bẩn , phần vì tay trơn nên khó lòng di chuyển trong option hay menu mặc định. Đặc biệt là khi trackball cứng đơ thì chẳng còn biết làm gì nữa cả.

Hay đơn giản , bản thân cài nhiều soft tích hợp vào menu cho BBuddy yêu dấu , nhưng menu quá dài , ngại đọc , ngại lăn , mà có những lần lăn qua chả để ý )

Vậy ... sự chính xác ??? Các bạn hãy sử dụng phím chữ trên bàn phím QWERTY của mình ( chưa thử với Half QWERTY ) để dịch chuyển nhanh chóng và chính xác hơn trong Option hay Menu mặc định các phần mềm do RIM cung cấp nhé.

Nếu nhiều mục trong Option ( hay Menu ) có chữ cái bắt đầu giống nhau ( ví dụ : Memory - MMS - Mobile Network ) hãy bấm lần lượt 1 - 2 - 3 lần chữ cái M để đến được mục bạn mong muốn theo thứ tự mà không cần sử dụng tới track của mình .

Chiếc Blackberry Bold 9000 của tôi đang sử dụng 80% thời lượng cùng phím tắt ( cả mặc định của RIM , của 3rd apps và add thêm bằng phần mềm Rename Icon của MMMOOO ). Thật sự là rất tiện dụng ! Trackball không còn bị đặt trong tình trạng phải vệ sinh liên tục hay phải thay khi bệnh tình quá nặng nữa !

Tôi rất yêu BBuddy 9000. Và cả người yêu tôi nữa ! ^^ Chúc gia đình BBVietnam có ngày cuối năm tràn ngập hạnh phúc , sẽ có một năm mới nhiều điều may mắn , nhiều thành công . Và hãy cùng tôi sử dụng BBuddy một cách "thông minh" nhất nhé :-bd

( Em mới có 16 years old nhưng xưng "tôi" liệu có sao ko ạ )

View more random threads:

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi LegunD
    ( Em mới có 16 years old nhưng xưng "tôi" liệu có sao ko ạ )
    Nếu tự tin thì tôi tẹt ga đi )

Guest
    Cái này thực sự phải nói là thủ thuật gần như cơ bản nhất, cơ bản thứ nhì sau thủ thuật.. lăn/vuốt =)) nhưng mình thấy rất nhiều người dùng không biết, hoặc biết rồi nhưng do thói quen chủ yếu là bấm phím điều hướng trên đa số dòng đt khác, chuyển qua BB thì thành lăn/vuốt là chủ yếu nên rất khó bỏ (thường là những người dùng mới hoặc chưa sử dụng 1 thời gian đủ lâu). Mình thú thực là mất tận.. 2 ngày để biết thủ thuật này, nhưng mất 4 tháng để quen với thói quen này (sau khi thuộc làu làu các menu, pop-up và options trên BB :-&).

mình thì quen dùng phím tắt từ lâu rồi nhưng nhiều lúc vẫn phải dùng track ball,hơn nữa đặc điểm nhận dạng ae dùng track ball là dùng áo để lăn bi mỗi khi bi lì =)) =)) =))

Tóm lại bác định giới thiệu pm j thì nói chứ e đọc chả hiểu j hít nản

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi d3vjl4ngl3

con lạy hồn, đọc vậy không hiểu

mới dùng là quen luôn ấy haha

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi d3vjl4ngl3

Bác mua BB để làm gì vậy đọc câu cuối của e đi nhé :-bd

Đúng rồi! Dùng phím tắt tiết kiệm thời gian!đỡ hỏng TW! Mình dùng cái này từ hồi mới có BlackBerry lun! Bấm ngịch rồi phát hiện ra nó! Đúng là nét độc đáo riêng của BlackBerry !em iu BlackBerry cũng một phần vì cái nay đó !

Đúng rồi! Dùng phím tắt tiết kiệm thời gian!đỡ hỏng TW! Mình dùng cái này từ hồi mới có BlackBerry lun! Bấm ngịch rồi phát hiện ra nó! Đúng là nét độc đáo riêng của BlackBerry !em iu BlackBerry cũng một phần vì cái nay đó !

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tìm nơi thay cái Wheel rolll
    Bởi diemthepham trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-2016, 01:19 PM
  2. tìm người fix track 729.
    Bởi hoangvuthien77ak trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-06-2013, 12:57 PM
  3. The wheel lock 1.12 Full
    Bởi beyeu_2010 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-07-2012, 05:58 PM
  4. Hỗ trợ về phần mềm wheel lock trên BB 9780
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-03-2012, 11:53 AM
  5. Magic 8 ball - bói vui cho bb heheehe
    Bởi phamhoang22888 trong diễn đàn Trò chơi - Games