Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Trong một chuyến thăm gần đây đến Indonesia, John Chen - Giám đốc điều hành của BlackBerry - đã có một cuộc nói chuyện với Khoirul Amin của tờ The Jakarta Post để nói về chiến lược và tương lai của công ty. BlackBerry đã mất nhiều thị phần cùng với việc cải tổ lại toàn bộ công ty như việc cắt giảm nhân viên trong năm vừa qua, cùng với khoản lỗ 423 triệu USD trong ba tháng đầu năm nay đã nói lên phần nào tình trạng khó khăn trong lúc này của BlackBerry. Nhưng Chen vẫn lạc quan cho rằng BlackBerry sẽ có lợi nhuận trong tương lai.

Khi được hỏi liệu ông sẽ xem xét một thiết bị nào khác ngoài điện thoại thông minh cho công chúng Indonesia, John Chen đã nhanh chóng cho biết có thể ông sẽ phát hành một Phablet.

Nếu chúng tôi sẽ làm điều khác, chúng tôi có thể sẽ cho ra mắt phablet. Tôi nghĩ rằng nếu bạn nhìn vào chiến lược của chúng tôi và nếu bạn nhìn vào thị trường thì nó chắc chắn là một thị trường tốt cho một cái gì đó giữa điện thoại và máy tính bảng.
    Nếu chúng ta còn nhớ thì cựu Giám đốc điều hành của BlackBerry trước đây - Thorsten Heins - đã cho biết Tablet sẽ "chết" trong những năm tới nhưng hôm nay John Chen đang làm nó "sống lại" khi đang xem xét cho ra một Phablet. Và chúng ta cùng chờ đợi.

Thông tin về buổi phỏng vấn các bạn có thể tham khảo thêm tại: Thejakartapost

Hy vọng trước mắt Z3 tiêu thụ tốt ở ngay thị trường Indonesia!

Thôi chừng nào ra rồi hay, BB hay ngâm cứu lắm!

Guest
    Mình có cảm giác Bb10 rất thông minh mà sao họ mất nhiều thời gian để khơi dậy nó thế nhỉ. 1 máy tính bảng BB10 là rất khả quan theo ý kiến riêng của mình... Đúng lúc đang chán PB định mua iPad thì lại có tin này không biết khi nào ra đây. Thích tablet hơn phablet.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Mình có cảm giác Bb10 rất thông minh mà sao họ mất nhiều thời gian để khơi dậy nó thế nhỉ. 1 máy tính bảng BB10 là rất khả quan theo ý kiến riêng của mình... Đúng lúc đang chán PB định mua iPad thì lại có tin này không biết khi nào ra đây. Thích tablet hơn phablet.
    iPad Mini Retina vẫn ngon mà bác, gọn & nhẹ.

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Nếu giải trí thì vẫn phải làm con iPad bác ạ, về tablet thì iPad vẫn đáng đồng tiền bát gạo nhất.
    Trước đây mình đã quá buồn khi a Thor tuyên bố về tương lai của Tablet 8-}

Phablet khác Tablet mà petertinh Phablet lên ngôi có thể là tín hiệu cho thấy Tablet sẽ chết. Vì người dùng không cần phải có 1 cặp phone + tablet nữa mà chỉ cần 1 chiếc Phablet là đủ

Guest
    Z30 chưa phải phablet sao

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ghostbb
    Z30 chưa phải phablet sao
    5 inches chỉ là đt thôi bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi TrongHieu
    5 inches chỉ là đt thôi bác ơi
    Đúng rồi, phải từ 5.01 inches trở lên mới coi là phablet nhỉ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giám đốc sáng tạo toàn cầu của BlackBerry sẽ ra đi trong tháng này
    Bởi dungxyz321 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-01-2014, 12:44 AM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-05-2013, 11:19 AM
  3. [Rò rỉ] Cấu hình của Phablet BlackBerry 10 Aristo (A-Series)
    Bởi katutoto3705 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 04-05-2013, 01:53 PM
  4. BlackBerry sẽ tham gia vào thị trường phablet
    Bởi muasam64 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-04-2013, 05:42 PM
  5. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-02-2013, 11:00 AM