Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Em lập trình trên BB cũng nhiều, nhu cầu lướt net và sử dụng các ứng dụng 3rdparty vào net cũng nhiều nên quả thực lỗi này làm phiền phức nhiều quá, cũng tính chuyển qua BIS sử dụng cơ mà sau mấy ngày tìm hiểu và đọc các bài hướng dẫn của các anh em trên tinhte em thử cách up ROM của mấy anh hùng Trung Hoa thì thật ngạc nhiên, 2 hôm nay không hề bị lỗi nữa, các phần mềm em làm không cần phải khởi động lại mà vẫn vào được NET.

Em xin chia sẻ các bước (không phải em tự tìm ra mà em tìm được trên tinh tế và tổng hợp thôi ạ)
    1. Tải ROM 6.0.0.448 từ Roger (chả biết các bác ấy cho là nó khởi động nhanh, thì thôi em cứ tải)
    http://rom97.dauden.vn/9700M_PBr6.0.0_rel1879_PL6.6.0.124_A6.0.0.448_Roge rs_Wireless_Inc.exe
    (xin cảm ơn các bác dauden đã cho anh em một đường link với tốc độ thật tuyệt vời)

2. Tải file ROM tối ưu của các anh hùng Trung Hoa (em này base trên ROM 6.0.0.461):
    http://u.115.com/file/dn69onny (Nguồn: http://www.bjxiaoc.cn - Bác nào thạo tiếng Trung vô đó ngâm cứu thêm cho anh em thì tốt biết mấy)

Chú ý: với windows xp thì sẽ thấy các ký tự đặc biệt không hiển thị được nên phải XÓA mấy cái ô vuông đi thì mới cài được các bác nhé []

Link mediafire:
    http://www.mediafire.com/?wc3c5y6m1imp9md

3. Cài đặt ROM của Roger trên máy tính trước
    4. Cài đặt ROM tối ưu của mấy anh Trung Hoa trên máy tính (VD: c:\9700)
    5. Xóa 2 thư mục Java & UMTS trong thư mục của Roger
    (C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700M_v6.0.0.448_P6.6.0.124)

6. Copy 2 thư mục Java & UMTS của ROM China vô Rom Roger (cách tối ưu rom cũng làm như vậy thôi ạ)
    (Kính mong các bác đừng hỏi em tại sao ROM China nó lại fix được vì em mù tịt chả biết gì về cái khoản này chỉ biết làm và thấy hiện tượng không bị rớt NET 3rdty là em mừng rồi)

7. Tiến hành Up rom như bình thường: Có thể up bằng cách tháo PIN hoặc xài app của bác VNBB (vnBBUtils)
    Cảm ơn bác VNBB vì ứng dụng tuyệt vời này
    (Lưu ý các bác nhớ backup danh bạ, message và các dữ liệu trước kẻo hối hận - up ROM xong là không có cơ hội lấy lại nữa thì chết)

Em thấy có một số bài anh em hướng dẫn cài theo phiên bản trước của mấy anh Trung Hoa nhưng là phiên bản v0.3 gì đó mà em cài thử thì bị lỗi Themes. Ngoài ra thấy các bác bảo bị lỗi SMS gì nữa, nhưng trong phiên bản v4.0 tối ưu của China này em thấy không bị lỗi này (không rõ có phải nó đã fix hay chưa?)

Viết vài dòng chia sẻ với anh em, nếu có gì sai sót hoặc thắc mắc xin anh em POST bài hoặc email về orekasep[at]gmail[dot]com em xin được trợ giúp hết sức có thể.

PS: Em sử dụng SIM Vịt teo các bác nhé - Bác nào xài mobi dũng cảm thử theo cách này xem có bị cho anh em cùng biết với ạ.

View more random threads:

Phải up rom mới khắc phục được à, mà lại chỉ là vịt teo chứ :-s

Guest
    hơi bị rắc rối nha, mình cũng ko cần đến nó lắm

Guest
    Hay wa ! Mình cũng đang rất bực mình vì cái lỗi này, tối nay rãnh thử up phát xem sao. Thanks you

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Cài bản ROM mới chưa bị các bạn thử xem Official: BlackBerry Bold 9700 OS 6.0.0.615 from WIND Mobile

Cài bản ROM mới chưa bị các bạn thử xem Official: BlackBerry Bold 9700 OS 6.0.0.615 from WIND Mobile

Trích dẫn Gửi bởi phongit
    Mình mới cài 615 vẫn bị bạn ah ! =((

Mình mới cài 615 vẫn bị bạn ah ! =((

sau 3h là bị liền chán thật

sau 3h là bị liền chán thật

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:40 AM
  2. Chụp Macro trên BB9700 với ống kính tự chế
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 04:22 PM
  3. [EVENT] Party BlackBerry fans tại HN vào ngày 11/08
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12