Kết quả 1 đến 3 của 3
    em dùng bb cũng đã lâu, nhưng cũng ko hay mày mò lắm, có thể kn này nhiều ng biết hoặc có nhiều bài viết, nhưng em vẫn muốn viết ra cho những ai chưa biết tham khảo.
    đây là kn của em tham khảo trên mạng chủ yếu về vấn đề uprom.
    1. lỗi 507: do vừa cài rom tối ưu hoặc do xóa bớt phần mềm bằng vnbbutils,... : nguyên nhân là do thiếu file hệ thống.cách khắc phục duy nhất là cài lại rom gốc hoặc bản tối ưu, hybird khác.
    2. lỗi sau khi cài phần mềm xong ( thường là cài bằng vnbbUtils ) rút cáp ra, cắm lại PC ko nhận mã pin kể cả BDM lẫn các phần mềm khác: chỉ cần khởi động lại BB là hết.
    3. Cái này em bị trên 9780 của em- up rom xong máy khởi động lại, chay đc 3/4 vạch trắng thì treo rồi tự khởi động lại, đèn đỏ nháy nháy: Nguyên nhân thiếu file hiển thị -cách kp: cài lại bản rom khác.
    vấn đề là cài lại làm sao khi BB liên tục bị restart. Các bạn cứ nỗi máy với PC, chạy Loader.exe , nó nhận ra mã pin và next, sang trang tiếp theo kick chọn Detect communication port
    , next rồi chờ, PC sẽ dò bb và conect khi nào bb khởi động lại nó sẽ tự chạy và khi đã chạy thì máy sẽ hếy restart. đến bước tiếp theo có 2 lựa chọn leave và replace thì các bác chon replace nhé.thế là giải quyết đc.
    4.PC không nhận ra os setup

cách khắc phục: xóa BDM, xóa thư mục
    C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader và cài lại BDM, đảm bảo sẽ khắc phục đc.
    5, lỗi font chữ khi xài rom tối ưu: vào opera mini thì ko sao, nhưng dùng duyệt trình vào một sỗ trang bị lỗi font: cách sửa dùng vnbbutils add thêm font net_rim_font_arial vào là sẽ hết.
    Trên đây là vài KN riêng của em, mong các bác đừng ném đá.

Re: Kinh nghiệm sửa vài lỗi trên bb

bài viết không rõ ràng là kinh nghiệm sử dụng cho dòng máy nào, nên sửa title là Kinh nghiệm khắc phục lỗi hệ thống dành cho os6 ạ dù sao thì cũng ủng hộ bác =D>

[ Posted by Mobile Device ]

mình đg bị lỗi 4 khi up rom, thử xóa đi cái lại xem có đc ko

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1139
    Bài viết cuối: 10-08-2017, 10:38 AM
  2. Chia sẻ kinh nghiệm tránh bị "Gãy chân khe cắm SIM trên BB10"
    Bởi maihuongkute5 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-09-2016, 04:14 PM
  3. Kinh nghiệm dùng facebook trên BlackBerry 10
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-10-2015, 08:26 PM
  4. Kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt về danh bạ, gọi, nhắn tin, mail trên BlackBerry 10
    Bởi clipdoc2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 02:31 PM
  5. [HỎI] Kinh nghiệm Refund app trên BBWORLD
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-03-2014, 03:14 PM