Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Xin chào gia đình BBVietnam lâu lâu rồi hôm nay em mới lại có thời gian để viết bài. Sẽ lại lần nữa chia sẻ với mọi người điều thú vị nho nhỏ bản thân khám phá được ở BlackBerry

Đam mê BlackBerry đã là một phần cuộc sống của tôi. Việc làm đẹp cho BlackBerry thân yêu lại càng được đặt lên hàng đầu.
    Vì vậy tôi rất thích sưu tầm những theme đẹp cho BB. Nhưng thường thì những dòng OS5 trở lên vấn đề theme mới thực sự được hỗ trợ với những theme đẹp và chất lượng. Quay trở về với tình yêu 87000, tôi thực sự cảm thấy khó khăn để lựa chọn một theme phải đạt đủ những tiêu chí : đẹp, nhẹ và khoe được hình nền ( chắc khoe nền là sở thích của đa phần BBers )

Cài đặt đến mấy chục cái theme nhưng cuối cùng vẫn phải quay về với theme mặc định của 87 @@
    Và tôi chỉ sử dụng theme icon vì vừa dễ nhìn vừa thao tác nhanh chóng. Chỉ khổ nỗi dùng theme icon thì ko show được wall :sure:

Và ý tưởng của tôi là ẩn hết icon đi chỉ để lại trống trơn màn hình => show được wallpaper.

Cách làm như sau :

- Set theme icon cho BlackBerry
    - Ẩn tất cả những icon trên màn hình => icon Options và Network không có tùy chọn ẩn.
    - Tạo 1 folder mới tên abcxyz
    - Đưa 2 icon Options và Network vào thư mục vừa tạo.
    - Ẩn thư mục abcxyz.

Hoặc các bạn có thể tạo trước một folder, đưa tất cả các icon vào đó, rồi ẩn đi

Vậy là chúng ta đã có được home screen trống trơn và bạn có thể tủy thích đặt hình nền mà mình thích ( đặc biệt cho các bác thích khoe gấu =)) )

Lưu ý : Nên đưa folder abcxyz xuống cuối cùng trong app list, khi đó tên folder sẽ luôn được ưu tiên hiển thị.

P/s : cách làm tương tự đối vứi các dòng máy và OS khác ; thủ thuật nhỏ này khiến người khác ko nghịch ngợm được máy của mình ) ; các bạn có thể sử dụng các phần mềm phím tắt để vào chương trình mong muốn, đối với mình là KBlauncher.

Hình ảnh trên 8700 của tôi :

Một bài viết nhỏ đóng góp để cộng đồng BlackBerry ngày càng phát triển lớn mạnh \m/

Guest
    Re: Thủ thuật cho theme mặc định trong BlackBerry

ẩn hết icon hả bác

Guest
    Re: Thủ thuật cho theme mặc định trong BlackBerry

Trích dẫn Gửi bởi doanhau
    ẩn hết icon hả bác
    Vâng ạ cái này làm được cho mọi theme

Guest
    trên os5.0 của 9k, ko ẩn đc 2 cái manager connect và option đâu.

Tư tưởng lớn gặp nhau há há mấy cháu sờ vào máy mình táy máy 1lúc chả biết làm gì vứt trả lại luôn ) mà cho mình hỏi làm sao để ẩn luôn cả cái folder vậy bạn? mình dùng 882 mà ẩn folde đi nó vẫn hiện mờ mờ

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07 Tháng 10 2012, 12:25 ---<br /><br />Tiếp thêm sức mạnh cho bác!!! để đổi tên folder bằng tiếng Việt và chèn thêm cả kí tự đặc biệt vào tên thư mục ta có thể dùng vedito pane và funcy char . cách làm khá đơn giản: chọn thư mục, nhấn phím chùm nho chọn edit folder và pate tên tiếng Việt sau khi đã gõ tên bằng veditor pane Sau đó trong phần đổi tên minh bấm cap track ball để pate. làm tương tự với các kí tự trong funcy char. Vậy là mình sẽ có 1cái tên thư mục thật đặc sắc )

1/ những phần có thể ẩn (menukey > hide) thì sẽ dùng thẳng cách này.
    2/ những biểu tượng không thể ẩn = cách trên thì cơ thể tao 1 cặp mới > rồi cho hết vào > ẩn cặp [ như 1/ * chú ý: làm sau cùng để đạt được như tip]
    3/ hiện mờ mờ là do còn chọn tích tại show all > muốn bỏ: menunkey > bỏ chọn show all .
    * có vẻ để full biểu tượng 1 màn hình BB [ những cái hay dùng hoặc chưa có phím tắt], còn lại ẩn trong cặp chạy nhanh và mượt hơn là ẩn toàn bộ.

Bài viết quá hay ♡
    8700 của mình đã trống trơn
    ☑ cho chủ thớt

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi sutudo1406
    Bài viết quá hay ♡
    8700 của mình đã trống trơn
    ☑ cho chủ thớt

[ Posted by Mobile Device ]

em chẳng bít thao tác thế nào nữa có pro nào hướng dẫn chi tiết cho em làm với :-o

) Em cũng đang dùng cách này bác ạ, em dùng bb 8700 cài đặt phím giữa là khóa bàn phím, mấy đứa bạn cầm vào máy một hồi rồi trả lại với vẻ mặt rất...ngố =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 13-09-2014, 12:41 PM
  2. BlackBerry có thể nhận được 1 tỷ USD tiền hoàn thuế ngay trong năm nay
    Bởi inthelong7 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-2013, 10:17 AM
  3. BlackBerry 10 đã được chấp thuận sử dụng trong NATO
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 12:10 PM