Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Cách này do mình tình cờ phát hiện ra thôi, sau khi thử vài lần chỉnh sửa copy, delete các file dữ liệu bên trong của file backup .bbb rồi restore vào con bb9810 thì mọi thứ vẫn chạy tốt nên mình quyết định share với mọi người còn nếu đã có ai share rồi thì mình google chưa thấy
    Như các bạn đã biết thì các phần mềm như Magic Berry hay PhoneMiner tối đa cũng chỉ cho phép view và export:
    • Contacts
    • SMS messages
    • Emails
    • Calendar
    • Memos
    • Tasks
    • Call log
    • Photos
    • Movies
    • Notes
    • Recordings
    • Password Keeper
    Vậy còn các file internal memory (RMS databases) thì sao? Chắc lắm bạn điên đầu với thằng Cruchsms mỗi khi backup-restore phải ko, rồi dữ liệu Bbdict nữa- mỗi lần backup/restore mà dưới 30 phut chắc cũng gọi là nhanh rồi)8-}
    Rất may là mình đã tìm được cách giải quyết rồi hị hị :x

Với file này, sau này mình không cần phải backup nó chung với nguyên cái RMS DATABASES nữa

Nhân vật chính đây: 7-zip

Trong thư mục storage thì chứa các file media, các bạn có thể delete bớt file nào ko cần thiết để giúp file backup nhẹ bớt đi cho tiện restore, như mình thì xoá hết, khi nào restore các dữ liệu quan trọng xong rồi cài lại mấy cái file media lúc nào chả được.

Còn trong thư mục Databases thì các bạn sẽ thấy 1 list dài các file .dat

Trong hình thì chỉ có 1 file .dat thôi, đó chính là file dữ liệu(database) của bbdict. Các file khác mình đã delete hết rồi.
    Nhưng thứ tự ưu tiên thì luôn giữ nguyên. VD: "1.dat" là file dữ liệu của "Contacts" (Danh bạ)
    Các bạn có thể xem mục lục Database tại file manifest.xml

Và đây là danh mục STT và TÊN các data

Các bạn xem dât nào mình cần giữ lại để restore thì giữ lại, không thì xóa hết, hoặc các bạn có thể trích ra từng file cho để tiện cho việc phân loại và lưu trữ

Tặng các bạn cái file backup bbdict của mình luôn Bao gồm 3 bộ từ điển:Anh-Viet(47.5MB-của hunggh), Viet-Anh(6.5MB-của hunggh) và từ điển OxfordAdvancedLearners-2.4.2
    BBdict.bbb

Thanks!

Bạn có thể nói rõ hơn từng file *.dat nào là cái gì hoặc có cách nào để biết data đó của mục nào được không.

Mình nghĩ nếu test từng file thì bạn quả là kiên trì để tìm ra file cho BBDict.

BR,

Trích dẫn Gửi bởi jumbo_fatman
    Thanks!

Bạn có thể nói rõ hơn từng file *.dat nào là cái gì hoặc có cách nào để biết data đó của mục nào được không.

Mình nghĩ nếu test từng file thì bạn quả là kiên trì để tìm ra file cho BBDict.

BR,
    Cái đó ko khó, thật ra thì chỉ cần vào cái dung lượng của nó là mình đã đoán được nó là file gì rồi , dung lượng của Crunchsms thì khoảng từ 1.5mb-2mb thôi

Chào bạn từ hồi m dùng 99 thì k thể dùng dc bbdict. Bạn có thể add hộ m bộ từ điển lạc việt cho bb rồi backup lại giúp m dc không. M dùng ddict bên dauden nhưng nó hơi chậm và từ điển k nhiều nghĩa

Trích dẫn Gửi bởi alexzai87
    Chào bạn từ hồi m dùng 99 thì k thể dùng dc bbdict. Bạn có thể add hộ m bộ từ điển lạc việt cho bb rồi backup lại giúp m dc không. M dùng ddict bên dauden nhưng nó hơi chậm và từ điển k nhiều nghĩa
    hic, trc em dùng 993 cũng vẫn dùng BBdict đc mà bác.. thực sự là chưa thấy cái từ điển nào tuyệt vời hơn trên BB ^_^

Trích dẫn Gửi bởi tuanhunghd91
    hic, trc em dùng 993 cũng vẫn dùng BBdict đc mà bác.. thực sự là chưa thấy cái từ điển nào tuyệt vời hơn trên BB ^_^
    Uh m cai bbdict nhưng khi send từ điên vào chỉ dc mấy phần trăm là nó báo lỗi bạn ah. M cài từ hồi có bản os7.0 khi 99 mới ra giờ m k thử lại nên k biết thế nào

Uh m cai bbdict nhưng khi send từ điên vào chỉ dc mấy phần trăm là nó báo lỗi bạn ah. M cài từ hồi có bản os7.0 khi 99 mới ra giờ m k thử lại nên k biết thế nào
    trc dùng em cũng có lần gặp như bác. gỡ ra cài lại cái BBdict là ổn mà

ủa có từ điển lạc việt cho bb hả @@!! Chỉ có Lạc việt cho Playbook thôi
    File từ điển mà mình up chính là của stardict 2.4.2 rồi nâng cấp thêm dữ liệu đó bạn, bạn cứ dơn về rồi restore vào bb, bảo đảm xài ngon

Mình ko tài nào nhét được vào 9790 từ điển oxford sử dụng bbdict.exe hệ điều hành Windows 8 vào được nó toàn báo lỗi runtime gì gì ấy. Có bác nào cũng bị lỗi tương tự ko?

Trích dẫn Gửi bởi pkhanh29
    Mình ko tài nào nhét được vào 9790 từ điển oxford sử dụng bbdict.exe hệ điều hành Windows 8 vào được nó toàn báo lỗi runtime gì gì ấy. Có bác nào cũng bị lỗi tương tự ko?
    Hình như phải cài lại bbdict đó @@!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Lỗi file backup
    Bởi daotaogec123 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 12:17 PM
  2. Fire Chest Backup - Phần mềm backup dữ liệu cần có cho BB10
    Bởi too_vn trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-04-2014, 11:20 PM
  3. KHÔNG RESTORE ĐƯỢC FILE BACKUP VỚI BB ID KHÁC
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-02-2014, 07:11 PM
  4. [PC] phoneMiner 2.1.3 - Đọc, chỉnh sửa file Backup BB (*.IPD/*.BBB)
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-06-2013, 12:03 AM
  5. Giúp đỡ về việc backup file
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-10-2011, 12:42 AM