Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Dropbox hiện nay là một trong nhưng ứng dụng lưu trữ online rất tốt. Tuy nhiên ứng dụng dropbox cho

blackberry thì chỉ cho phép upload lên ảnh, những định dạng file khác như doc, zip.. thì không được.

Hiện tại thì plugin dropbox của Filescout có thể coi là hoàn hảo nhất. Upload, download file dễ dàng. Nhưng mình thì vẫn thích các phần mềm của hãng hơn

Mình chia sẻ với mọi người cách upload các định dạng file khác ngoài ảnh lên dropbox bằng

email 1 cách dễ dàng nhất.

Bạn truy cập vào trang :https://sendtodropbox.com/. Trang này hoàn toàn miễn phí. Ở phía cuối trang chọn connect to dropbox

Sau đó sẽ được chuyển đến trang đăng nhập dropbox, bạn điền email và pass đã đăng kí dropbox vào

Sendtodropbox sẽ tạo 1 folder là Apps trong dropbox của bạn. Tất cả các file bạn upload lên dropbox bằng cách gửi qua email sẽ được lưu trong folder này. Bạn chọn Allow để tiếp tục

Hoàn tất bước này bạn sẽ được cấp 1 email để upload lên dropbox, và được chuyển đến trang setting của sendtodropbox.

Ở mục setting này bạn sẽ có thể thay đổi địa chỉ tên địa chỉ mail để gửi, nhưng bắt buộc phải có đuôi là @sendtodropbox.com.

Vậy là xong, bây jo bạn có thể gửi bất kì định dạng file nào lên dropbox bằng cách gửi email.

Tận dụng tối đa tiện ích gửi mail của

BIS.

BB lại thêm sức mạnh rồi

Vừa thử xong, ngon
    Mỗi cái nếu up lên Pro thì email nó mất đi 4 kí tư ramdom

Trích dẫn Gửi bởi linh03
    Vừa thử xong, ngon
    Mỗi cái nếu up lên Pro thì email nó mất đi 4 kí tư ramdom
    Cái đấy ko quan trọng, vì mình lưu email đấy vào danh bạ thì đâu cần thiết phải bỏ nó cho dễ nhớ.

Guest
    E đã đăng ký đc tài khoản, và đã có mail. Đã tải dropbox về PC và cài đặt thành công. Nhưng vẫn chưa biết cách sử dụng
    Các bác cho e hỏi: Có cần cài đặt thêm phần mềm gì trên BB ko ạ, và cách dùng cụ thể như thế nào, ai có thể ghi rõ từng bước dc ko?
    PS: Cái phần e chưa hiểu đấy là "Lưu email vào danh bạ...", rồi "tận dụng tối đa tác dụng của mail khi có BIS.."...
    Thanks all

Guest
    Việc gửi này ko cần phải cài phần mềm nào. Nếu bạn muốn up file lên Dropbox từ BB thì theo cách này bạn chỉ việc gửi email có đính kèm file muốn up lên dropbox vào địa chỉ email đc sendtobox cung cấp.

BB nếu đăng kí BIS thì việc gửi email có đính kèm file là rất dễ dàng và thuận tiện, bạn chỉ việc lưu lại cái email mà sendtobox tạo cho bạn vào danh bạ. Lúc nào cần up file thì gửi vào địa chỉ contact đó.

Tiện lợi của việc gửi qua email là bạn có thể gửi được các định dạng như : doc, excel, pdf, jpg... từ BB lên dropbox. Còn ứng dụng dropbox cho BB chỉ cho phép bạn upload ảnh lên thôi.

Guest
    Ngon quá BB vậy tiện dụng quá, hôm nọ để cái máy lap ở nhà, bật BB link lấy dữ liệu nhanh vãi luôn , gần như ngồi trên máy ( thật ra chậm hơn nhưng như thế là tốt rồi)

Trích dẫn Gửi bởi baoking97
    Ngon quá BB vậy tiện dụng quá, hôm nọ để cái máy lap ở nhà, bật BB link lấy dữ liệu nhanh vãi luôn , gần như ngồi trên máy ( thật ra chậm hơn nhưng như thế là tốt rồi)
    h ứng dụng đám mây nhiều và rất tốt, nếu bác có sd dropbox, box, hay các đám mây tương tự cũng đc vậy

Sent from my iPhone using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kokoromo
    E đã đăng ký đc tài khoản, và đã có mail. Đã tải dropbox về PC và cài đặt thành công. Nhưng vẫn chưa biết cách sử dụng
    Các bác cho e hỏi: Có cần cài đặt thêm phần mềm gì trên BB ko ạ, và cách dùng cụ thể như thế nào, ai có thể ghi rõ từng bước dc ko?
    PS: Cái phần e chưa hiểu đấy là "Lưu email vào danh bạ...", rồi "tận dụng tối đa tác dụng của mail khi có BIS.."...
    Thanks all
    Thế này là quá rõ rồi còn gì [-(

Đã thử và hiểu rồi, thanks bác dongthao ^^
    File đính kèm nó cho tối đa mỗi lần là bao nhiêu Mb hả bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thủ thuật nâng cấp dung lượng lưu trữ cho Dropbox lên tối đa 20 GB
    Bởi covat888 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-07-2013, 07:54 PM
  2. CEO Dropbox: hơn 1 tỉ tập tin được tải lên mỗi ngày
    Bởi maitnets trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác