Chắc hẳn nhiều bạn cần nhiều hơn 1 báo thức cho những lịch trình công việc, học tập, cuộc hẹn... trong cuộc sống hàng ngày của mình. Nhiều bạn thường chọn 1 phần mềm dạng nhiều báo thức - multi alarm của hãng thứ 3. Nhưng với mình, mình thích sự đơn giản mà Blackberry mang lại, chỉ cần ta chịu khó mày mò. Có thể nhiều bạn đã biết, nhưng vẫn có những bạn chưa biết. Vậy nên mình chia sẻ tip nhỏ này. Mong nó hữu ích. Bài viết được thực hiện trên OS 6, các OS khác tương tự.

Đầu tiên chúng ta vào ứng dụng Calendar vô cùng hữu dụng và đa năng cho việc lập lịch.
Vào Menu/ New Alarm

Tùy theo nhu cầu mà chúng ta sẽ đặt báo thức cho ngày giờ nào.

Subject: có thể là bất cứ tên gì bạn muốn
Time: Thời gian báo thức.
Recurrence: (Lặp lại thường kỳ): None(không lặp lại) Daily(hàng ngày)/ Weekly(hàng tuần)/ Monthly(hàng tháng)/ Yearly(hàng năm)
Ở đây mình muốn nó được lặp lại vào lúc 5 giờ cho 1 số ngày trong tuần, nên mình chọn giá trị Weekly
Every: số lần lặp lại
Days: số ngày lặp lại trong tuần. Mình chọn thứ 3, 4, 5, 6 báo thức lúc 5h. Ở đây nó ưu việt là mình chọn 1 số ngày báo thức giờ này và 1 số ngày báo thức giờ khác, chỉ cần mình đặt thêm New Alarm cho những rule khác.
End(Thời điểm kết thúc): Mình chọn Never, chọn tùy chọn Date sẽ cần đưa ra ngày kết thúc cố định cho quá trình.

Tương tự, chỉ với New Alarm ta có thể rất nhiều báo thức khác nhau cho 1 ngày, nhiều ngày theo tùy chỉnh, có thể chỉnh sửa lại.

Chọn 1 báo thức, bấm phím Menu cho phép chỉnh sửa

Open the series: mở tùy chọn chỉnh sửa cho cả lịch trình.
Open this occurence: mở tùy chọn chỉnh sửa cho riêng 1 ngày trong 1 lịch trình

Vậy thôi, . Còn nhiều điều mong bạn khám phá và chia sẻ cùng mình và tất cả mọi người, xin cảm ơn các bạn đã đọc bài!