Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Không ai phủ nhận Browser trên OS6 rất tuyệt về tốc độ và có thể tạo nhiều Tabs rất tiện lợi và còn nhiều điều mới mẻ khác nữa. Nhưng, điều mình cảm thấy thất vọng nhất đó là lược bỏ mất tùy chọn columview. Điều này thật bất tiện và có vẻ Wekit chỉ thích hợp với máy cảm ứng màn hình lớn.
    Fonts size không có nhiều ý ngĩa lắm khi không có columview. Vì set fonts lớn chỉ có ý nghĩa khi dùng chức năng zoom in, nhưng zoom in thì phải cuộn ngang để đọc phần còn lại của dòng chữ. Vì đơn giản đó là thiếu "columview". Thật bất tiện nếu như vừa đọc lại vừa kéo, lăn trái lăn phải để đọc hết dòng.
    Nói tại RIM thì không phải hoàn toàn, một số trang Webs thì tự động Columview tốt, ví dụ như bbvietnam.com nhà mình, hoàn hảo . Nhưng với vnexpress.net, crackberry.com, tinhte.vn và dantri.com.vn thậm chí còn không thể dùng chức năng Zoom in-out. Thật tồi tệ.
    Mình test trên 6.0.0.480 ( bản chính thức ).
    Có thể mình không biết cách set up chăng? Hoặc mình chưa quen? Nếu phải quen với fonts chữ siêu nhỏ hoặc phải zoom in và scroll liên tục thì...chết mất.
    Các bạn thấy sao? Nếu có cao kiến gì, chỉ mình với nhé!
    Cảm ơn các bạn!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi cameralens.phone
    Nói tại RIM thì không phải hoàn toàn, một của tôi trang Webs thì tự động Columview tốt, ví dụ như bbvietnam.com nhà mình, hoàn hảo . Nhưng với vnexpress.net, crackberry.com, tinhte.vn và dantri.com.Việt Nam
    Nhiều tội lắm bác ơi, thêm 1 tội nữa là nó bỏ mất phím tắt
    T - Top
    B - Bottom
    Space - Pagedown

Ngoài ra, bộ gõ Tiếng Việt mặc định nó bị lỗi phần Word Subsitutions (AutoText) như phần mình hightlight bài của bác đó.
    Bác vào Options -> Type and Input -> Word Subsitution xóa những cái thay thế vớ vẩn của nó đi nhé

P/S: mình move sang box Các hoạt động chung để các anh em khác dùng OS6 cùng "kể tội" nhé

Guest
    Ủa, mấy cái Autotext thì đơn giản rồi. Còn cái vụ T-Top, B-Bottom, Space-Down thì ko lỗi, mình vẫn dùng bình thường mà.

Trích dẫn Gửi bởi bbvietnam
    Nhiều tội lắm bác ơi, thêm 1 tội nữa là nó bỏ mất phím tắt
    T - Top
    B - Bottom
    Space - Pagedown

Ngoài ra, bộ gõ Tiếng Việt mặc định nó bị lỗi phần Word Subsitutions (AutoText) như phần mình hightlight bài của bác đó.
    Bác vào Options -> Type and Input -> Word Subsitution xóa những cái thay thế vớ vẩn của nó đi nhé

P/S: mình move sang box Các hoạt động chung để các anh em khác dùng OS6 cùng "kể tội" nhé
    mấy cái phím tắt ko có chẳng qua là bác ko thiết lập thôi
    vào Option hộ em nhé, rồi bác cố gắng xem có mục nào đề kiểu như ShortCut không ...
    (p/s: tại từ khi có OS6 đến giờ em mới dùng dc có 1 tháng, rồi lại quay về với 5.0 :"> )

Trích dẫn Gửi bởi hoangnd
    mấy cái phím tắt ko có chẳng qua là bác ko thiết lập thôi
    vào Option hộ em nhé, rồi bác cố gắng xem có mục nào đề kiểu như ShortCut không ...
    (p/s: tại từ khi có OS6 đến giờ em mới dùng dc có 1 tháng, rồi lại quay về với 5.0 :"> )
    ) Đúng là như vậy, mặc định nó không enable shortcut mà mình không để ý. Giờ thì OK rồi.
    Thanks

Lên bản 6.0.0.480 công nhận Browser chạy điên cuồng thật. Mỗi tội...vẫn chưa dàn trang dạng columview được. Chắc chết quá! (

service book của vịt teo trên máy mình sao ko thể vào dc fb, đã dùng tất cả các bản SB , thế mới nản , toàn vào FB qua OM

Wifi chạy điên cuông nhưng nhiều khi em ko biết chắc chắn là 3G hay wifi nữa . Tội này là ko có hotpotbrowser mặc dù đã cài lại servicebook & đặt chế độ ưu tiên cho wifi

Guest
    Prefer wifi mà bạn. Lo gì ne?

Trích dẫn Gửi bởi thidung
    t tuyệt về tốc độ và có thể tạo nhiều Tabs rất tiện lợi và còn nhiều điều mới mẻ khác nữa. Nhưng, điều mình cảm thấy thất vọng nhất đó là lược bỏ mất tùy chọn columview. Điều này thật bất tiện và có vẻ Wekit chỉ thích hợp với máy cảm ứng màn hình lớn.
    Fonts size không có nhiều ý ngĩa lắm khi không có columview. Vì set fonts lớn chỉ có ý nghĩa khi dùng chức năng zoom in, nhưng zoom in thì phải cuộn ngang để đọc phần còn lại của dòng chữ. Vì đơn giản đó là thiếu "columview". Thật bất tiện nếu như vừa đọc lại vừa kéo, lăn trái lăn phải để đọc hết dòng.
    Nói tại RIM thì không phải hoàn toàn, một số trang Webs thì tự động Columview tốt, ví dụ như bbvietnam.com nhà mình, hoàn hảo . Nhưng với vnexpress.net, crackberry.com, Tinh Tế và dantri.com.vn thậm chí còn không thể dùng chức năng Zoom in-out. Thật tồi tệ.
    Mình test trên 6.0.0.480 ( bản chính thức ).
    Có thể mình không biết cách set up chăng? Hoặc mình chưa quen? Nếu phải quen với fonts chữ siêu nhỏ hoặc phải zoom in và scroll liên tục thì...chết mất.
    Các bạn thấy sao? Nếu có cao kiến gì, chỉ mình với nhé!
    Cảm ơn các bạn!

Trích dẫn Gửi bởi thidung
    Wifi chạy điên cuông nhưng nhiều khi em ko biết chắc chắn là 3G hay wifi nữa . Tội này là ko có hotpotbrowser mặc dù đã cài lại servicebook & đặt chế độ ưu tiên cho wifi

Mình dùng BB9700 thì đặt chế độ ưu tiên wifi như thế nào hả bạn?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi trên browser Q10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-03-2015, 03:46 PM
  2. Thông báo trên Browser ntn là sao ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 18-10-2014, 08:26 PM
  3. browser trên os chính thức lag không mượt
    Bởi MinhNhat trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-01-2014, 03:12 AM
  4. Dolphin Browser [Update v8.8.2] - Trình duyệt rất hay trên Android, chạy tốt trên PB OS2
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:54 AM
  5. Không vào được Bookmark của Browser trên OS6
    Bởi May2205 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-11-2011, 03:50 PM