Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Hôm nay, anh bạn mình có hỏi rằng: "Thật sự ta nên mua Blackberry, iPhone hay cái smartphone nào thì tốt nhất?"

Mình đã thẳng thắng nhất có thể (dù đã cố để dụ ảnh mua BB nhưng lg tâm lại hơi áy náy nên thôi ): "anh nên tự suy nghĩ, ko nên hỏi một bb-fan hay 1 fan của bất kỳ dòng nào!!!"

Rõ ràng anh bạn này đang rất rất phân vâng nên muốn mình phân tích rõ và kỹ tại sao mình lại chọn bb chứ ko phải là iPhone, và mình suy nghĩ viết bài này để chia sẻ nhiều hơn là tư vấn bất kỳ ai sử dụng blackberry:

Mình dùng BlackBerry đc bốn năm, ko quá dài nhưng cũng đủ khẳng định vị trí BB trong ý thức của mình. Trong thời gian này, ko ít lần, phải nói là rất nhiều lần mới đúng, mình đọc các bài viết phân tích, bình luận, bầu chọn tại sao BlackBerry lại cuốn hút đến thế?
    Câu trả lời từ các BBer cũng rất nhiều, và đều đúng cả:

+Nam giới: To, mạnh mẽ, menly!
    +Nữ giới: Rất phong cách, và làm "nổi bật" vì lạ rất cá tính!
    +Doanh Nhân: cánh tay đắc lực, Hệ Điều Hành vững chắc và phục vụ tất cả những gì mà ta cần, từ nhỏ nhất.
    +Sinh Viên & Học Sinh: Rẻ nhưng cực kỳ ổn định, mục messages tối ưu cho SinhViênHọcSinh chứ ko phải doanh nhân!
    +Vọc sĩ: Đó là vì Hệ Điều hành Blackberry thích hợp để vọc nhất, nó rất thông minh, tương thích với nhiều đối tượng nhưng phải làm quen dần.
    +Crazy Fan: đơn giản là vì Blackberry cũng giống 1 nghệ sĩ nhỏ trong túi của mình.
    ...
    ...
    ...
    Vẫn còn vô số những chia sẻ "chan chứa" tình cảm khác nữa.

Với chính mình thì sao? Nếu có người "chịu khó" ngồi nghe mình dốc bầu tâm sự thì chắc chắn phải mất hàng giờ liên tục mất!!!! Lúc này mình chỉ xin dẫn ra vài "ý kiến" cá nhân:

+Đơn giản và quen thuộc khi sử dụng: tất cả các tính năng mà bạn cần khi dùng, hay nghĩ là "phải có-sẽ có" đều đc tích hợp vào chỉ một cái click (click vào menu tương tự như thao tác phải chuột với Windown, hay click lên phím nóng). Mọi người khi mới chạm tay vào một chiếc BB bất kỳ từ 6710 đến 9900 đều có cảm giác khó khăn khi thao tác. Nhưng chỉ sau hơn một tuần làm quen với bàn phím QWERTY đều khẳng định rằng ko thể cưỡng lại ma lực từ bộ bàn phím này. Đương nhiên OS càng cao, đặc tính thông minh này sẽ càng đc phát huy.

+BB phục vụ bạn như một nghệ sĩ chân chính phục vụ fan của mình, tận lực và tâm huyết, ngay cả BBer cũng phục vụ lẫn nhau:
    BB như nghệ sĩ nhỏ trong lòng bàn tay bạn
    Nếu bạn ko đủ tiền để sắm cho mình những chiếc BB xịn nhất, bạn có thể bỏ ra trên dưới 1 triệu đồng để mua Obamaphone 8700, hay vài trăm nghìn với 7290. Tuy rẻ nhưng vẫn đủ phục vụ bạn đến tận răng! AddressBooks, Messages giúp bạn giữ liên lạc với mọi ng`, gửi nhận mail, chat Y!, và lướt web, hay đọc những cuốn sách yêu thích khi rảnh rang,....

+Hệ Điều Hành đa nhiệm giúp bạn dùng blackberry hiệu quả hơn: bạn có thể hoàn toàn yên tâm về tính đa nhiệm của BB-có từ thời những cái BB màn hình đen trắng-đơn cử: bạn có thể nghe nhạc, trong khi đang vi vu lướt web, một email đến, bạn thoải mái/dễ dàng xem/trả lời mail mà ko ứng dụng nào phải dừng hẳn lại để thao tác.

+Mỗi ngày sử dụng là một phát hiện thú vị: Với mình, BB là bất tận, cứ ngỡ như đã dùng hết chức năng, đã biết hết shortCut, vậy mà vẫn liên tục phát hiện ra nhiều điều kỳ diệu khi sử dụng.

+Khắc phục lỗi đơn giản và hoàn toàn handmade: Như mình nói ở trên, cộng đồng BBer sẵn sàng giúp bạn mọi lúc, mọi nơi. Bạn gặp khó khăn--> bạn cần hướng dẫn-->BBer giúp bạn và bạn thấy thật thú vị khi tự tay cứu chữa cho nghệ sĩ nhỏ trong túi áo của bạn.

+Rất nhiều lựa chọn cho nhiều đối tượng nhưng đảm bảo thoả mãn cho mọi đối tg: Nếu như Nokia lan đến mọi ngóc ngách trên thế giới thì BB cũng đang lan nhanh đến từng căn hộ. BB có rất nhiều mẫu sản phẩm, đặc trưng phải kể đến 6710, 7290, 8700, 8100, 8800, 9000, 9800, 9900...
    Nếu là người hoài cổ, yêu thích sự sang trọng ẩn sau thiết kế cong cong kiểu vespa, bạn có thể mua Blackberry 6710 hay 7290.

Nếu là học sinh, sinh viên, với yêu cầu rẻ, bền, đẹp, độc đáo,... 8xxx sẽ phục vụ các bạn.
    Nếu là một doanh nhân, thích sang trọng và hiện đại, Bold 9xxx, đương nhiên!
    Và đơn giản nhất, bạn là ng` yêu công nghệ, thích vọc thì bất kỳ mẫu BB nào cũng đều thích hợp với bạn.
    (Lẽ đương nhiên nếu bạn có đủ tiền, nên mua chiếc BB tốt nhất có thể nhé :x )
    • Vậy Blackberry là điện thoại thông minh tốt nhất àh??

Mình ko khẳng định như vậy, những tính năng và thân thiện kể trên ko phải chỉ blackberry mới có, nhưng để trải nghiệm đc như vậy, bạn phải bỏ ra số tiền lớn hơn nhiều, và một số chức năng thì mạnh mẽ và một số thì chỉ "có cho đủ"! Ví dụ nho nhỏ: 8800 khoảng 1,3 triệu đồng đáp ứng tốt hơn hẳn Nokia E71 với giá gấp 3, 4 lần, bạn có thể kiểm chứng nếu đủ điều kiện.

• Tóm lại nên mua điện thoại nào?

SonyE, Samsung, iPhone, LG, Nokia,..... đều đã chứng minh đc thương hiệu của mình, bất kỳ thương hiệu/mẫu sản phẩm nào cũng đều có sức mạnh riêng. Nên thật khó để nói đâu là chiếc MobilePhone sử dụng tốt nhất.
    Thế nên, khuyên bạn nên mua theo hướng sử dụng của bạn, nghe theo thúc dục trong ý thức của bạn. Nếu có khả năng hãy thử qua Blackberry, tin chắc bạn sẽ giống như mình- như nhiều BBer-khác tìm thấy giá trị sử dụng.
    BB và BBer luôn hoan nghênh bạn gia nhập đại gia đình
    .

Bài viết rất hay! :-bd tks bác :-bd

[ Posted by Mobile Device ]

die92 - 1 nghệ sĩ nhỏ trong túi của mình >< >< ><

Thật sự BB không chỉ là danh từ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi galaxyxxz
    die92 - 1 nghệ sĩ nhỏ trong túi của mình >< >< ><
    Thế này mà vẫn cảm ơn )

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi galaxyxxz
    Thế này mà vẫn cảm ơn )
    +1/like/thanks/cảm ơn: Hành động nhỏ nhưng nhiều ý nghĩa. Biết đâu chỉ đơn giản vì câu bình luận của bạn làm sir "die92" thấy vui... )

Trích dẫn Gửi bởi phuong8830sprint
    +1/like/thanks/cảm ơn: Hành động nhỏ nhưng nhiều ý nghĩa. Biết đâu chỉ đơn giản vì câu bình luận của bạn làm sir "die92" thấy vui... )

Vui vẻ thôi, đội ngũ MOD bbvietnam vẫn luôn là nguồn tài nguyên lớn hỗ trợ đắc lực cho các bber mà

Mình lại thích nó ở chỗ thằng bạn cầm 99 của mình sau 30s thì trả lại luôn kèm theo 1 câu "T đ hiểu đt nó có cái gì" =))

Trích dẫn Gửi bởi 1miblog.com
    Mình lại thích nó ở chỗ thằng bạn cầm 99 của mình sau 30s thì trả lại luôn kèm theo 1 câu "T đ hiểu đt nó có cái gì" =))
    =)) =)) =)) =)) =))

Nếu ai ko muốn nghiện thì đừng dây dưa với BB

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mười thủ thuật hay để quản lý danh bạ trên BlackBerry 10
    Bởi dienthoaico154 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 14-02-2016, 03:50 PM
  2. Vấn đề thuật toán tìm kiếm trong danh bạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-07-2015, 04:10 PM