Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Có bao giờ bạn trải qua trường hợp trong đoạn hội thoại sau :

Man: Is your uh, is your wife interested in... photography, ay? 'Photographs, ay', he asked him knowlingly.
    Squire: Photography?
    Man: Snap snap, grin grin, wink wink, nudge nudge, say no more?
    Squire: Holiday snaps, eh?
    Man: They could be, they could be taken on holiday. Candid, you know, CANDID photography?
    Squire: No, no I'm afraid we don't have a camera.
    Man: Oh. (leeringly) Still, mooooooh, ay? Mwoohohohohoo, ay? Hohohohohoho, ay?
    Đoạn hội thoại trên phác họa cổ điển về những loại thông tin hình ảnh mang tính chất nhạy cảm, với cụm từ "Nudge, Nudge," thể hiện chính xác các loại hình ảnh bạn có thể muốn ẩn trên BlackBerry của bạn. Rõ ràng nó không phải là lý do duy nhất để ẩn một hình ảnh trên điện thoại của bạn, nó chỉ là điều đầu tiên có thể bạn sẽ nghĩ đến mà thôi =)) <<--- đoạn này vui nên dịch rồi đưa vô bài cho vui nhà vui cửa vậy mà ^^ ^^

Ẩn một hình ảnh rất dễ dàng. Từ thư mục hình ảnh của bạn, tìm các hình ảnh bạn muốn ẩn. Mở lần lượt từng tấm ảnh lên, nhấn nút menu , chọn Properties. Bên cạnh những thông tin hữu ích như dung lượng file và kích thước, bạn cũng sẽ thấy một checkbox là Hidden để check vào nếu bạn muốn cho nó ẩn đi .

Nếu bạn giấu một hình ảnh, cách đó đơn giản chỉ là 1 sự che mắt tạm thời, vì bạn rõ ràng là không muốn mọi người tìm thấy nó. Lưu ý hãy nhớ tên file và thư mục cũng như thời gian bạn đã ẩn nó =))

Một lời cảnh báo

Trong hệ điều hành BlackBerry cũ, bạn có thể chọn Show All từ trình đơn và hình ảnh bị ẩn của bạn sẽ xuất hiện. Ngày nay, để hiển thị lại nó không phải là đơn giản. Điều quan trọng cần làm là hình ảnh mà bạn muốn ẩn nên được đặt trong cùng 1 folder hoặc 1 số thông tin về bức ảnh như đã nói ở trên

Tìm kiếm một hình ảnh

Trong khi ở tab Media hoặc thư mục của bạn (màn hình có Pictures, Video, Ringtones.. ... trên đó), bấm phím menu và chọn Explore. Khi Explorer mở ra, bấm phím menu và chọn Show All. Nếu bạn không làm điều này, bạn sẽ không có nhiều may mắn tìm được file ẩn của bạn. Nếu bạn biết tên của hình ảnh, bạn có thể gõ nó để tìm kiếm nó. Nếu không, bạn sẽ cần phải vào phần tập tin hệ thống để tìm thấy hình ảnh của bạn. Bạn đang tìm kiếm một tập tin màu xám , nó có nghĩa là những tập tin ẩn

Một số thư mục có thể tìm ra nó =))

Device -> home -> user -> pictures
    Media Card -> BlackBerry -> pictures
    Media Card -> BlackBerry -> camera

Bỏ ẩn một hình ảnh

Một khi đã tìm ra hình ảnh bị ẩn của bạn, muốn bỏ ẩn nó bạn sẽ cần phải chỉnh sửa thuộc tính của nó. Chọn hình ảnh muốn thay đổi thuộc tính, bấm phím menu, và sau đó chọn Properties. bỏ check ngay cạnh Hidden. Lúc này hình ảnh của bạn sẽ được trả về đúng chỗ của nó trong thư mục Pictures.

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/y5m_WS1t6wo?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>

Re: TIPS : Hiding (and Unhiding) pictures

Đề nghị chị Trang cho ngay cái TIP bằng tiếng việt nhé . thế này ai đọc được toàn mù tiếng anh mà đã được xóa mù đâu

Re: TIPS : Hiding (and Unhiding) pictures

Những cái nhiều khi đơn giản lại rất hay.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbtn
    Đề nghị chị Trang cho ngay cái TIP bằng tiếng việt nhé . thế này ai đọc được toàn mù tiếng anh mà đã được xóa mù đâu
    Xài BB mà đọc 2 chữ trong TIPS không ra thì xài Mobell hay Q-mobile cho lành em ạ =))

Mới đọc cái này bên c.r.a.c.k hôm qua Thực ra, với người chứa nhiều thứ "nhạy cảm" như mình, cái này đã dùng từ hồi 87 =)). Không hiểu sao, bi giờ trên "cờ rách" mới có một chủ đề như thế

[ Posted by Mobile Device ]

=)) bây giờ nó mới phát sinh nhạy cảm nhiều hơn =)) viết thế chứ BB mình đầy hình ảnh nhạy cảm =)) mà mình có ẩn đâu =)) khóa pass luôn cho lành =)) chứ nhỡ đưa máy vào tay ai vừa đọc bài này xong hay xài BB thì cũng thế, với cả chả cho đứa nào mó vào máy )

Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang
    =)) bây giờ nó mới phát sinh nhạy cảm nhiều hơn =)) viết thế chứ BB mình đầy hình ảnh nhạy cảm =)) mà mình có ẩn đâu =)) khóa pass luôn cho lành =)) chứ nhỡ đưa máy vào tay ai vừa đọc bài này xong hay xài BB thì cũng thế, với cả chả cho đứa nào mó vào máy )
    Khóa luôn User Pass thì dã man quá. Ít ra cũng cho người ta một tí không gian trải nghiệm máy mình chứ. Dùng User Pass coi chừng có ngày mất data. Gặp đứa nào thù vặt, nó nhập sai cho máy Wipe là méo mặt. Cần Backup thường xuyên hoặc dùng trình backup auto )
    Còn nhập pass riêng từng phần thì phải nhập từ Camera, File, Pictures...thế thì còn ai mà thèm xem máy mình nữa =))

[ Posted by Mobile Device ]

xời những người đã muốn vọc thì cứ để cho họ vọc chứ, đặt pass làm gì hả chị... tư tưởng lớn là phải gặp nhau ;

Trích dẫn Gửi bởi mitvan
    xời những người đã muốn vọc thì cứ để cho họ vọc chứ, đặt pass làm gì hả chị... tư tưởng lớn là phải gặp nhau ;
    Găọ gì k Gặp Gặp ngay nội dung mật thì khổ đó )&lt;br />&lt;br />--- Added at 25/04/2011, 11:27 ---&lt;br />&lt;br />

Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang
    Xài BB mà đọc 2 chữ trong TIPS không ra thì xài Mobell hay Q-mobile cho lành em ạ =))
    Khổ quá đã bảo Mù Tiéng anh mà :P :P

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Còn nhập pass riêng từng phần thì phải nhập từ Camera, File, Pictures...thế thì còn ai mà thèm xem máy mình nữa
    Có thể dùng cái mblVault sẽ ổn hơn trong trường hợp này
    ==> mblVault v2.0 - Thêm một phần mềm bảo mật

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2015, 04:31 PM
  2. Hide my Pictures - Giấu bức ảnh của bạn khỏi những đôi mắt tò mò
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 02:58 PM
  3. [Tips] Nhận trọn bộ quà mùa Noel từ BlackBerry World ngay cả khi bạn chưa có BB10
    Bởi trungtamgec11 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-02-2014, 04:40 PM
  4. Giúp con z10 của em với. Lỗi không vào Pictures được
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 16-02-2014, 07:05 PM
  5. TIPS - Làm thế nào để tìm kiếm tin nhắn - email đã lưu trên BlackBerry
    Bởi pgadong trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-07-2011, 03:33 PM